7 ตอบกลับ

38วีค มีมูกเลือดออกเหมือนกันค่ะแม่ ท้องแข็ง หมอตรวจปากมดลูกเปิด1เซน นอนดูอาการ 3 ชม หมอให้กลับบ้าน

ใช่ค่ะ บ้านนี้ก็ได้กับบ้านมาเฝ้าสังเกตุอาการ วันจันหมอนัดอีกทีค่ะ

ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะแม่ ของเราเปิด3เซ็นแล้วหมอยังให้กลับบ้านอยู่เลย บอกรอให้น้ำเดิน

บ้านนี้ก็กลับเหมือนกันค่ะ แต่วันจันนี้หมอนัดอีกทีเพื่อตรวจโควิทก่อน อาจจะให้แอดมิท

ขึ้นรถหาหมอค่ะแม่ น้องพร้อมออกมาแย้ว ดีใจเ้วยนะคะ บ้านนี้อยากคลอดมากๆ

ขอให้คลอดเร็วๆนะค่ะ แม่ก็อยากแตกเต็มที่แล้วเหมือนกันค่ะ

Super Mum

ถ้าเริ่มเจ็บ บีบๆ คลายๆ หิ้วกระป๋าไป รพ. ได้เลยค่ะ

เจ็บบีบๆ คลายๆ เป็นจังหวะสม่ำเสมอ และเริ่มถี่ขึ้นหรือยังคะ ถ้ายังก็ดูอาการก่อนได้ค่ะ

หาหมอเลยค่ะแม่ ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

มีออกมาแค่นี้ไม่ถึงกับไหลค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะเเม่

จ้า แม่กำลังสังเกตุอาการตัวเองอีกแปป กำลังเตรียมของค่ะ