37 ตอบกลับ

VIP Member

สอบถามคะแม่ปจด.เริ่มมาและหมดวันสุดท้ายประมาณเดือนไหนคะ คือตอนนี้แม่กำลังไม่แน่ใจเพราะว่า ตอนปจด.มาและหมดก็ได้คำนวนตามแอพแล้ว คือกำหนดที่ได้คือช่วงปลายเดือนกันยา แต่พอไปฝากครรภ์แล้วซาวด์ปรากฏว่ากำหนดครบ16ตุลา หมอบอกว่าน้องมาหลังจากปจด.เราขาดไปเกือบเดือนได้ (แต่.. หลังจากขาดปจดเรสไม่ได้มีไรกับแฟนเลยและมีก่อนหน้าที่จะมีปจดไม่กี่ครั้ง) ทีนี้เราเลยไม่แน่ใจว่ายังไงกันแน่ ถ้าเอาตอนไปฝากแล้วนับผ่านแอพตอนนั้นแอพขึ้นประมาณ20-21w แต่ตอนไปซาวได้17w คะ แต่ช่วงนี้แม่รุ้สึกเหมือเจ้บๆอวัยวะบ่อยๆ คือสังเกตุได้เพราะเคยมีลูกไปแฃ้วคนนึง แต่ที่ไม่แน่ใจอยุ่ก็คือในส่วนข้างต้นที่บอก เลยอยากเทียบกับแม่ดูคะว่าแม่หมดช่วงไหนคะ ปจด

กำหนดคลอด 11 ตุลา กำหนดผ่า 29 กันยา ท้อง 3 จ้า ปวดหน่วงจิมิมา 2 สัปดาห์ ปวดตึงหลังก่อนนอนทุกคืน แล้วไม่รู้จะอดทนถึงกำหนดผ่ามั๊ย คุณหมอบอกว่าถ้าปวดท้อง น้ำเดินก่อนมาได้เลย

แม่ผ่าเร็วจังค่ะ ของเรากำหนดคลอด8ตุลา แต่หมอนัดผ่า5ตุลาท้อง2 ตอนนี้แทบจะเดินไม่ไหว

กำหนด23กันยาค่ะแต่หมอนัดผ่าวันที่9แล้วค่ะลูกน้ำหนักตัวเยอะค่ะ4.2-4.5 หมอบอกรอไม่ได้เด็กตัวใหญ่มากต้องรีบผ่าค่ะแม่แอบกลัวตอนผ่าค่ะ

บ้านนี้ก็หนักไปทางผลไม้ค่ะ(กินง่ายสุด)555 นมทานทุกวันเช้า-เย็น ส่วนอาหารอาจจะไม่ค่อยได้ทานของที่มีประโยชน์กับลูกสักเท่าไร แม่ทำกับข้าวไม่เป็นเน้นซื้อแกงถุงเอาไม่ค่อยมีตัวเลือกเลย😂 อยากให้น้องจ่ำม่ำแบบนี้บ้าง555 ซาวด์ล่าสุด 36 week ลูก 2.8 โลค่ะ น้ำหนักแม่ขึ้นมา 11 โล

แม่ๆคนไหนฉีดวัคซีนแล้วบ้างค่ะพอดีบริษัทเราเยาให้ฉีดชิโนฟาร์มวันที่14นี้เราก่กลัวเพราะใกล้คลอดกำหนดคลอด20กันยายนค่ะ

poschanan Buntaravipaks ขอบคุณค่ะ

เรากินผลไม้เป็นส่วนใหญ่ กินจมูกข้าว นมวัว ปลาทะเล แล้วผักใบเขียว เอาเป็นว่าเน้นโปรตีนค่ะ

37+2 หมอนัดผ่า13กันยาน้องอยู่ท่าก้น ตอนนี้ลุกนั้งนอนลำบากมากค่ะแต่ยังไม่มีอาการอะไรเลย

กำหนด 27 กันยา นัดผ่าคลอด 9กันยาค่ะ แม่ความดันสูงเสี่ยงครรภ์เป็นพิษหมอเลยต้องรีบผ่า

TapFluencer

ใกล้แล้วค่ะ..36w..กำหนดของหมอ 7ตุลาค่ะ..แต่ความรู้สึกแม่ น่าจะปลายๆกันยา ค่ะ.😊

37+5 กำหนดคลอด 21 กันยายน นัดผ่าวันที่9 กันยานี้จร้า ปวดร้าวไปทั้งช่วงล่างเลยค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะ รอคลอดธรรมชาติ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ตอนนี้ 37 week พอดีค่ะ กำหนด 26 กันยายน ตอนนี้แม่ได้แต่ปวดขาและปวดหลังมากๆค่ะ