17 ตอบกลับ

VIP Member

สู้ๆน้าคุณแม่

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดคะแม่เราผ่าแบบดมยาสลบเจ็บแค่1-2วันคะพยายามลุกเดินคะแม่

ขอบคุณค่ะ. สู้เต็มที่

ไม่น่ากลัวค่ะบ้านนี้ผ่ามาสองท้องแล้วใกล้จะได้ผ่าท้องที่3แล้ว

ไม่น่ากลัวค่ะ เขาจะบล๊อกหลังให้ แต่จะเจ็บแผลผ่ามากเท่านั้น สู้ๆค้ะ เราท้องสองแล้ว ท้องแรกผ่า ท้องนี้ก็ต้องผ่า

ขอบคุณค่ะ😊😊

VIP Member

บ้านนี้38+3ม่กลับหัวต้องผ่าจ้าเห็นหมอทำตั้งแต่เริ่มจนเย็บเรยค่ะ ก็มีกลัวยุนิดหน่อยไม่ค่อยกล้ามองค่ะอยากคลอดเองแต่ติดที่ลูกไม่กลับหัวค่ะ

แอบกลัวเหมือนกันค่ะ มีภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ กลัวหมอจะให้ผ่าจังเลยค่ะ 😅

สู้ๆ ค่ะ ✌✌✌

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ..เราผ่าทั้งสองท้อง ท้องแรกดมยา..ท้องที่สองบล้อคหลัง