14 ตอบกลับ

ไม่ควรกินค่ะ ท้องใกล้จะคลอดแล้วด้วยค่ะ ระวังเบาหวานและความดันขึ้นเอานะคะ คลอดเองไม่ได้ต้องผ่าคลอดนะคะ และจะมีภาวะความเสี่ยงสูงค่ะ แบบมีน้ำตาลและไม่มีน้ำตาลไม่ต่างกันพอๆกันค่ะ ลองอ่านในเนตดูนะคะ

กินนิดหน่อยแค่พอชื่นใจหรือหายยากพอจร้าถ้ากินมาจะเป็นการเร่งคลอดได้จร้า เดี๋ยวจะคลอดก่อนกำหนดเอานะ ท้องแรก เราคลอดก่อนกำหนดเพราะกินน้ำอัดลมตอนใกล้คลอดนี่แหละ ร้อนจัด เลยเผลอกินๆปซะเยอะเลย

เคยอ่านเจอว่ากินได้นะคะ แต่ไม่ควรเกินวันละ 2แก้ว และควรหลีกเลี่ยงพวกเป๊บซี่หรือโค้ก เพราะมีกาแฟอิน กินพวกน้ำส้ม น้ำแดง อะไรพวกนั้นดีกว่าค่ะ

บ้านนี้กินบ่อยค่ะ ตอนนี้ 38+ แล้วแต่กินแบบ ไม่มีน้ำตาล สดชื่นเหมือนกันค่ะ :) ซื้อเป็นแพ็คแช่ตู้เย็นเลยจ๊ะ

เราก็เป็นค่ะอยากดื่มตอนอากาศร้อนๆ เราดื่มแค่จิบเดียวค่ะ ที่จริงไม่ควรดื่มค่ะ

บ้านนี้กินค่ะ กินเเค่หายอยาก กินทั้งน้ำอัดลม ชาเย็น​เขียว​ 28 สัปดาห์​ 5 วันค่ะ

34วีคกินตลอดจร้าติดน้ำอัดลมมากแต่จะเขย่าก่อนพอหั้ยมันหายซ่า

บ้านนี้จัดบ่อยเลยค่ะช่วงนี้ 37 week เต็มค่ะ กินแล้วชื่นใจ

VIP Member

เรากินแต่น้ำเย็นๆแทน ไม่กล้ากินน้ำอัดลมง่ะ หมอห้าม😢

กินได้แต่อย่าเยอะ บ้านนี้กะหายก่อกิน นานๆทีจ้าา