54 ตอบกลับ

เราไปหาหมอมาแล้วนะค่ะ คำตอบที่ได้คือหมบอกเราว่าปากมดลุกเปิดแค่2เซนให้กับบ้านเพราะถ้าให้นอนก้ไม่รุ้จะคลอดตอนไหนให้กับไปสังเกตอาการที่บ้านจนวันนี้เลือดเราออกเยอะมากแต่ยังไม่กบ้าไปหาหมอเลยค่ะ

โอเคค่ะแม่

ไปหาหมอก่อนคะ หมอจะได้เช็คว่ามดลูกเปิดกี่เซนและก็ฟังเสียงหัวใจลูก ถ้ายังเปิดไม่เยอะอาจได้กลับมาพักที่บ้าน

VIP Member

ไปรพ.ด่วนเลยคะ ไม่ปวดท้อง ท้องไม่แข็ง น้ำคล้ำไม่แตก แต่มีเลือดออกมา ควรไปหาหมอด่วนจ้า

ถ้ามีมูกเลือดออก แบบนี้แนะนำไปหาหมอค่ะ จะดีกว่าน้าา เผื่อน้องอยากออกมาแล้วว

ไม่ดราม่าเลยค่ะ เราว่าดีซะอีกได้เป็นความรู้แก่คนที่ยังไม่เคยเป็นค่ะ

รีบไปโรงบาลเลยค่ะคุณแม่ ใกล้คลอดแล้วว เป็นเหมือนเราท้องแรกเลย รีบไปนะคะ

จะคลอดแล้วค่ะของเราท้องแรกมีเลือดออกแบบนี้เลยค่ะ มดลูกเปิด2เซน

ไปหาหมอเลยค่ะ จะคลอดแล้วค่ะ ถึงไม่ปวดท้องก้ต้องไปนะค่ะคุนแม่

เป็นเหมือนกันแต่ไม่มีน้ำแตกมีแต่เลือดค่ะก็ว่าจะไปหาหมออยู่

ไปมาแล้วค่ะ

ไปหาหมอเลยของเราตอนท้องแรกกะเป็นแบบนี้ถุงน้ำคร่ำรั่ว