20 ตอบกลับ

ตอนท้องแรกก็เป็นค่ะ เริ่มเจ็บตั้งแต่33วิค และก็เจ็บแบบนั้นไปจนคลอดค่ะ คลอดตอน39+3วิคพอคลอดเสร็จก็หายเลยค่ะ พอตอนนี้ท้อง2เริ่มเจ็บตั้งแต่11วิค ต้องเจ็บไปอีกนานกว่าจะคลอด เจ็บแค่ไหนก็ต้องทนเอาค่ะ 5555

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่า แต่ 29w3d อยู่ค่ะ ทรมานมาก น่าจะนั่งนานไปหน่อยแล้วลุกเร็วบวกกับน้ำหนักลูกด้วยมั้งค่ะ อยากหายมาก

ขอบคุนนะคะ

36wเป็นเหมือนกันคะเจ็บช่วงล่างมากๆเวลาเดินก็เจ็บจิ้มิ้เวลาพลิกตัวก็เจ็บคะแต่ไม่มากคะ

บ้านนี้37+3 ก็เป็นค่ะ ยิ่งตอนกลางคืนนี่ ยิ่งปวดมาก ไม่อยากจะลุกเดิน ไปไหนเลย

33w บางครั้งเดินๆอยู่รู้สึกจี๊ดๆตรงก้นลงไปที่น่องเหมือนกันจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ บางทีเจ็บจนคิดว่าใกล้คลอดแล้ว 36+6 คะ

36วีค เป็นแบบที่แม่เล่ามาเลยค่ะ รู้สึกเจ็บนมด้วย

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ 31w จะเสียวช่วงขาจี๊ดเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ36+2 ยิ่งเวลาเดินเจ็บหน่วงๆ

แสดงว่าไม่ได้เป้นคนเดียว

เป็นเหมือนกันค่ะไม่อยากขยับตัวเลย