12 ตอบกลับ

กล้วยน้ำหว่าคะ บ้านนี้ตอน 36 W น้องน้ำหนัก 1900 เองคะ แต่มาขึ้นช่วง 37,38 w ขึ้นเร็วมากคะ แต่ตอนคลอดๆ39W น้องน้ำหนักตัว 2760 เพราะเริ่มกินน้อยลงคุณหมอบอกแม่ตัวเล็กอย่าให้น้องตัวใหญ่มาก ปล.เราสูงแค่ 145 ตอนท้องน้ำหนักขึ้นตั้ง 54 กิโล ก่อนท้องน้ำหนัก 39

บ้านนี้ก็36weekจร้า นัดผ่า19นี้ ทานโปรตีนเยอะๆๆ ค่ะ เช่น นม ปลา ไข่ขาว อกไก่ บ้านนี้ไม่ค่อยเน้นข้าว เพราะเป็นเบาหวาน ส่วนใหญ่จะเน้นทานโปรตีน ลองทานดูนะ week1 น้อง นนขึ้น 300-400g

ขอโทษนะคะ ตอนนี้เราก็ตรวจเจอน้ำตาลสูง ช่วยแนะนำเมนูที่คุณแม่ทานหน่อยนะคะ ☺️

เน้นไข่ต้มกับนมนะคะคุณแม่ลูกจะได้น้ำหนักเยอะค่ะบ้านนี้32wน้ำหนักเด็ก2980gแล้วค่ะทานนม2แก้วกับไข่วันละ2ฟองค่ะผลไม้ทานบ้างเวลาหิวค่ะ

บ้านนี้หมอนัด6ตุลา 36wพอดี อยากรู้น้ำหนักลูกเหมือนกันค่ะ ตั้งเป้าไว้2700 เพราะบำรุงไข่ กล้วย นม ทุกๆวันเลยค่ะ 🥰

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ น้ำหนักน้อยแต่แข็งแรงก็โอเคดีแล้วค่ะ ยังไงน้องก็ออกมาโตข้างนอกได้งับ ไม่ต้องเครียดนะคะ เดี๊ยวยิ่งเครียดยิ่งแย่น้า สู้ๆนะคะแม่💗💗

VIP Member

อัลตราซาวด์ ต้อง บวก/ลบ 3-400 กรัมค่ะ คลอดออกมา น่าจะหนักกว่าที่อัลตราซาวด์ค่ะ อย่าพึ่งกังวล

ขอบคุณนะค้า

ไข่ต้ม นม กล้วย แอปเปิ้ล น้ำเต้าหู้ เราเดือนเดียวจ้า 1480 ยังขึ้นเป็น 3,000 กว่าเลยค่ะ

ขอบคุณค้า 🙏

บ้านนี้ 36 week เหมือนกันค่ะ น้องหนัก 2800 g แต่นัดผ่า 23 ตุลาค่ะ กินไข่ต้มช่วยได้เยอะค่ะ

น้องไม่กลับหัวคร้า

บ้านนี้ 36w6d น้องหนักไป 3,200g จนทำให้แม่บ้านนี้ทำอะไรก็เหนื่อยไปหมด

กว่าจะถึงวันผ่าน้องคนน้ำหนักเพิ่มยุนะค่ะแม่

แม่บ้านนี้กลัวถึงวันผ่าแล้วน้ำหนักน้องจะไม่ถึงอ่ะคะ กังวลมากๆ

บ้านนี้หมอห้ามกินค่ะ กลัวแม่ไม่มีแรงเบ่ง 36w 3100g

น้ำหนักน้องดีมากค้าแม่