79 ตอบกลับ

ให้ไปหาหมอดีกว่าคะ ปลอดภัยไว้ก่อนหมอให้คำตอบได้ดีสุดคะ อย่าปล่อยไว้ อย่างน้อยไปเราก็ สบายใจคะคุณแม่ ลูกเป็นไรขึ้นมา เรานะที่จะอดสงสารลูกไม่ได้ สู้ๆคะแม่

ปวดท้อง 10นาที ปวดที เเต่ปวดไม่นาน มีเลือดจางๆ ออกมาติดกางเกง นิดหน่อย เจ็บตั้งเเต่ตี2 จนตอนนี้ 08:18 ยังเจ็บๆยุค่ะ เเน่เจ็บไม่เเรง รอดูอาการก่อน ถ้าเจ็บถี่จะไปหาหมอ

อายุครรภ์ของคุณแม่เยอะแล้วแล้วมีเลือดออกต้องไปหาหมอนะคะ เพราะคนที่บ้านไม่ใช่หมอนะคะไปหาหมอเถอะค่ะ

แนะนำไปหาหมอดีกว่าคะ บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกัน ตอน38 วีคคะท้องแรก ไปโรงบาล เปิด 2 เซน แต่ไม่มีอาการเจ็บ หรือปวดอะไรเลย แนะนำไปหาหมอนะคะ เป็นสัญญานใกล้จะคลอดแล้ว

TapFluencer

ควรไปพบหมอนะค่ะ..อายุครรภ์เยอะแล้ว..เผื่อมีอะไรหมอได้ช่วยเหลือทันค่ะ..อาจจะเป็นสัญญานเตือนใกล้จะคลอดค่ะ

บ้านนี้มีมูกเลือด ออกมา 3-4 วันเเล้วคะ ไปหาหมอ หมอบอกถ้าไม่ปวดท้องถี่หรือท้องปั้นไม่ต้องไป นี้ก็เลย ไม่รู้ต้องไปไหม เเต่ตอนนี้ไม่มีเลือดออกเเล้วคะ

ควรไปหาหมอนะคะ นี่ก็มีมูกเลือดออกและไม่มีอาการเจ็บท้องหรืออย่างอื่น ไปหาหมอบอกว่าติดเชื้อในช่องคลอด หมอให้ยามาทานอาทิตย์เดียวก็หายแล้วค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะ น้องพร้อมที่จะออกมาแล้วปากมดลูกเปิดแล้วค่ะ มีมูกเลือดหรือน้ำเดินอย่างไดอย่างหนึ่ง แม่บ้านนี้ท้องแรกคลอดตอน36w+4d ค่ะ

VIP Member

แม่จะรอให้ท้องปั้นถี่รึจะไปเลยก็ได้ค่ะ แต่อายุครรภ์ควรไปอยู่นะคะ เผื่อตะคลอดก่อนกำหนด หมอจะได้ประเมินว่าควรคลอดรึยับยั้งการคลอดค่ะแม่

รอปวดท้อง รึน้ำเดินก่อนจ้า ไปหมอก็ให้กลับถ้าปากมดลูกไม่เปิด