14 ตอบกลับ

36+6ซาววันนี้น้อง2800เองค่ะ ส่วนตัวนน.ประมาณนี้กำลังดีค่ะคลอดง่ายๆกลัวโดนผ่า บ้านนี้ไม่บำรุงอะไรเลย งดของหวานทุกอย่างแม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์

บ้านนี้ซาวตอน 37+2 ได้ 2694กรัม น้องอยู่ในเกณฑ์มาตรฐานแล้ว แม่ก้โอเคแล้ว อยากคลอดเอง แล้วแม่เป็นคนตัวเล็กด้วยค่ะ

ทานเยอะๆ เน้นเนื้อนมไข่ กินให้มากขึ้น แป้งไม่ต้องเน้นเยอะ นมกล้วย บำรุง ทานเป็นของว่างระหว่างวัน

34+ 2619 ค่ะ แม่บ้านนี้ บำรุง กล้วย เนื้อ นม ไข่ ค่ะ หมอหมอว่าน้ำหนักน้อง เกินเกณฑ์มากค่ะ ตอนนี้35+2แล้วค่ะ

ลองทานนมแพะดูนะค่ะบ้านนี้ทานนมแพะคุณหมอซาวด์วันที่07/03/66อายุครรภ์36สัปดาห์น้ำหนักน้อง3300ค่ะ

เยอะมากๆเลยค่ะแม่ อิจฉามาก🥲

รู้สึกอยากทานอะไรบ้างมั้ยคะ ลองทานตามที่อยากดู ถ้าทานแล้วยังไม่ขึ้นลองทานกล้วย ไข่ นม

มันไม่มีอะไรที่อยากทานเป็นพิเศษเลยค่ะแม่ ตอนนี้ต้องบำรุงนม ไข่ กล้วยเยอะๆแล้ว

ขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะคะ วันนี้9/3/66 มาหาหมอในเมืองซาวด์อีกรอบน้องหนัก2624g. งงตาแตกเลยค่ะ🤣

ดื่มนมเยอะๆค่ะ นมถั่วเหลืองไม่มีน้ำตาล นมแอนลีน 36+4W ตอนนี้น้องหนัก 2800 แล้วค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

ทานไข่ต้ม น้ำเต้าหู้ นมแพะ นน น้องขึ้นดีนะคะ บ้านนี้31วีค2028ค่ะ