ท้องแรก

36/2 w แล้วค่ะ ปวดจี๊ดลงขาหนีบอยู่บ่อยๆ มันจี๊ดขึ้นมาวูบนึงแล้วก็หายไป เมื่อยหลังหน่อยๆ ท้องแข็งบ่อย และช่วงนี้ถ่ายบ่อยค่ะ โดยเฉพาะวันที่20 ท้องเสียทั้งวัน และวันที่24-25ก็ถ่ายวันละรอบค่ะ และ25ปวดท้องหน่วงๆ แต่ไม่ได้ปวดเจ็บ รู้สึกเหมือนจะปวดอึ แต่พอเข้าห้องน้ำดันหาย มีตกขาวออกเยอะค่ะ ส่วนใหญ่จะออกเหลวๆหน่อย กางเกงเปื้อนเยอะ ค่อนข้างเปียก (เรียกว่าตกขาวหรือมูกใสคะ) แต่ยังไม่มีเลือดออก หรือน้ำเดินอะไรค่ะ อยากทราบว่าอาการนี้คืออะไรคะ ควรไปหาหมอไหมคะ หรือแค่เป็นอาการเตือนใกล้คลอดค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ