15 ตอบกลับ

สอบถามกับทางคุณหมอนะคะ เนื่องจากน้องกลับหัวแล้วค่ะ หัวน้องลงต่ำดันเชิงกราน ทำให้กระดูกเชิงกราแยกเลยทำให้ปวดค่ะแม่

ปกติค่ะ เพราะน้องกลับหัวแล้ว แล้วหัวน้องก็อยู่ต่ำแล้ว พร้อมที่จะให้แม่ๆๆเจอหน้าแล้วค่ะ

เรียกว่าปวดร้าวไปทั้งหมดไปเลยช่วงล่างอย่างกะโดนเหล็กจักรยาน😂

เจ็บเฉยๆไม่เป็นอะไรค่ะแต่ถ้าบวมด้วยน่าจะเตรียมคลอดนะค่ะ

ปกตินะคะน้องอาจจะกลับหัวแล้ว เลยทำให้ไปดันเชิงกราน

VIP Member

บ้านนี้เจ็บตั้งแต่5เดือนจนตอนนี้ใกล้คลอดเจ็บ×10ไปอีก

นี้ก็เจ็บขึ้นเรื่อยเเล้วจ้า

VIP Member

ปกติค่ะ เด็กกลับหัวเเล้วจะเจ็บจิมิเป็นธรรมดาจ้า

จริงหรอค้ะหนูไม่เคยรุ้มาก่อนเลยจ้า ขอบคุณน้ะค้ะ

37+ เจ็บมากๆค่ะ พลิกตัว หรือลุกเดินก้าวแทบไม่ได้

ปกติคะแม่หัวกำลังลง ยิ่งจะคลอดนี่แทบเดินไม่ได้

มันจะจี๊ดๆหน่วงๆค้ำอยู่หว่างขาคะแม่ บ้านนี้แทบเดินไม่ออกคะแม่

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ36w3dปวดแทบจะพลิกตัวไม่ใด้เลย