20 ตอบกลับ

35+6 เฉียด 3000 ค่ะ คลอดที่ญี่ปุ่น ไม่มีการผ่าด้วยถ้าไม่มีข้อบ่งชี้ว่าต้องผ่า ตอนนี้ลุ้นให้น้องรีบออกมาค่ะ กลัวจะตัวใหญ่กว่านี้ กลัวจะเบ่งไม่ไหว หมอบอกให้เริ่มเดินออกกำลังกาย ได้เลยค่ะ ตอนนี้จะเริ่มดื่มชาใบราสเบอรี่เร่งคลอดธรรมชาติแล้ว

บ้านนี้ 36 วีค นน.น้อง 2787เองค่ะ อยากให้นน.เยอะมากค่ะ เพราะยังไงก็โดนผ่า ลูกคนโตผ่ามา 3780 คนนี้ไม่เคยทราบนน.เลยค่ะ ไปนัดวันผ่านอนแอดมิดเฉยดีที่น้องตัวใหญ่ แต่คนเล็กนน.น้อย แอบกังวลเหมือนกันค่ะนัดผ่าต้นเดือนกันยาแล้วค่ะ

เรา36+2w 3200กว่าๆแล้วค่ะ ไม่รู้คลอดมาจะตรงไหม หมอให้คุมการกินแล้วค่ะเดียวน้องตัวใหญ่เกินจะคลอดเองไม่ได้😅 แต่คนล่าสุดคนโตหมอดูก่อนคลอดหมอบอกน้ำหนัก3โล พอหลังคลอดมาน้องหนักจริงๆ2800 เองค่ะ เลยไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่😅😊🥰🤰

น้ำหนักลูกเยอะเหมือนกันเลยค่ะ ตอน 35 วีค ของเรา 3190 คุณหมอเลยให้คุมน้ำหนักค่ะ เพราะเดี๋ยวคลอดเองไม่ไหว 😅 แต่วีคนี้เริ่มคลอดได้แล้วค่ะ ลุ้นตลอด

ใช่ค่ะ เราอยากให้รีบคลอด กลัวตัวใหญ่ไปมากกว่านี้เหมือนกันค่ะ ปกติเราว่ายน้ำตลอด หมอเลยบอกว่า ถ้าไม่เกิน 4,000 ก็น่าจะยังไหวค่ะ เพราะเป็นคนตัวสูงด้วย แต่ไม่อยากไปถึงจุดนั้นค่ะ 😂🤣 ขอให้แม่ ๆ คลอดไว ๆ ง่าย ๆ เช่นกันค่ะ

เรา36w2728หมอยังบอกน้องตัวใหญ่กว่าอายุครรภ์จริง ตัวเองน่าจะเกินมาเยอะแล้ว หมอบอกให้ควบคุมการกินเผื่อจะคลอดกลัวน้ำหนักน้องแตะไปถึง4โล

ตอน 36 วีค 2728 เท่ากันเลย แต่เราอยู่ต่างประเทศหมอที่นี่ว่าลูกเราตัวเล็ก 😅 ตอนนี้ 38+4 แล้ว ไม่รู้ว่าขึ้นไปถึงไหนละ หมอนัดคลอดพรุ่งนี้แล้วน่าจะโดนเร่งคลอด

บ้านนี้38w 3387g คุณหมออยากให้ออกแล้วกลัวรออีก1w น้ำหนักน้องจะทะลุ3500 แต่มดลูกยังอยู่สูงอยู่เลย ☺️

ออกมาได้แล้ว🥰🥰🤭

บ้านนี้น้ำหนัก 2,800 ค่ะ 35w+4d หมอ บอกตามเกณฑ์ค่ะ น้องกลับหัวเรียบร้อย ท่าพร้อมออกค่ะ🤣🫶🏻

นน.น้องดีมากค่ะแม่ บ้านนี้หมอนัดวันที่30นี้ตื่นเต้นทุกครั้งที่ไปหาหมอเลย

ไช่คะแม่ ตื่นเต้นทุกครั้ง จะได้เจอหน้า

36w3dน้องน้ำหนัก2400+แล้วค่ะ กว่าจะคลอดคง3000+อยู่ค่ะ หมอนัดถี่แล้วค่ะ

36w2140 หมอบอกตามเกณฑ์แต่แม่คิดว่าน้องตัวเล็กไปไหมทีมกันยายนคะ