2 ตอบกลับ

เพื่อนเค้า หมอนัดคลอดวันที่10 พ.ค ตอนนี้คลอดไปแร้วจ้า555 คลอดไปเมื่อ6 เมษานี่เองค่ะ น้องน่าจะคลอดก่อนกำหนด น้ำหนักแค่2500 นิดๆเองค่ะ ของเค้า นัดวันที่1 พ.ค ยังเงียบอยู่เรย ตอนนี้37w แร้วค่ะ หมอก็ยังไม่ประเมินเหมือนกันว่าจะคลอดธรรมชาติได้ไหม รอลุ้นเหมือนกัน หมอนัด19เมษา อยากให้น้องออกก่อนหมอนัด🤣🤣🙏🏻

ถ้า37วีคแล้วไม่ถืว่าคลอดก่อนกำหนดนะคะ เพราะเด็กในท้องค่อนข้างแข็งแรงแล้วค่ะ

คลอดเองรึผ่าค่ะ

หมอยังไม่ได้ประเมินเลยค่ะ หมอบอกน้องกลับหัวแล้ว แต่อายุครรภ์ยังไม่ครบกำหนด หมอเลยยังไม่อนุญาตให้คลอดมาค่ะแม่ 🥹🥹