34 ตอบกลับ

ทางนี้36+แล้วยังไม่ทราบน้ำหนักค่ะ แต่หมอบอกว่าช่วงเดือนสุดท้ายใกล้คลอด น้ำหนักจากอัลตร้าซาวน์ มีโอกาศคลาดเคลื่อนสูง เพราะน้ำคล่ำเหลือน้อยแล้ว รอลุ้นวันคลอดดีกว่าค่ะ

แม่มีความกังวนกลัวลูกตัวเล็ก

ตอน36+2ได้2,485 คลอดตอน 39wน้องหนัก3,090ค่ะ แม่ตัวเล็กเบื่ออาหารทานน้อยไม่คิดว่าน้องจะถึงสามโล😂 แต่แม่พยายามกินพวกนมถั่วเหลืองไข่กล้วยน้ำว้าค่ะเพราะกินข้าวไม่ค่อยได้

แต่ของแม่ ตอนนี้น้องกลับหัวแล้ว

VIP Member

บ้านนี้ 35+6 น้ำหนัก 2176 ค่ะ จิ๋วหลิวมากค่ะ แม่ๆ บ้านไหนอยากแนะนำอาหารเพิ่มน้ำหนักน้อง แนะนำได้นะคะ แม่ว่าแม่กินสุดพลังแล้ว แต่ได้แค่นี้จริงๆ ค่ะ 😅

ของแม่ก็กินสุดๆ กินเยอะแต่น้ำหนักไม่ลงลูกหรออ

ลองนมเเพะบีจีได้นะคะ....บ้านนี้ ตอนลูก 35+4 ไปหาหมอ หมอบอก 2400 เลยลองสั่งนมเเพะมาทาน พอตอน 36+4 ไปหาหมออีกครั้งหมอบอก 2700 จ้า ลองดูได้นะคะ

เหมือนกันเลยค่ะน้ำหนักขึ้นไวอยู่นร้า

ของเค้าซาวมาเมื่อวานอายุครรภ์ 32w5dน้ำหนักน้อง2,496g ค่ะ น้ำหนักเกินเกณฑ์นิดหน่อยมีเด็กรีบโตเกิ้นอิแม่ตกใจ

ตอน 34 วีค 2,006 ตอน 36+5 วีค 2,716 หมอนัดอีกที 21 กันยา อายุครรภ์ 38+5 รอลุ้นเหมือนกันค่ะ ว่าน้องจะหนักเท่าไหร่ 😂🥰

น้ำหนักน้องกำลังดีเลยค่ะ

บ้านนี้35+1 2300gแค่นี้หมอก็บอกตัวใหญ่แล้วนะคะแม่ ตอนคลอดอาจจะมีคลาดเคลื่อนด้วยค่าาอาจจะหนักกว่านี้

ถ้ายังไม่คลอดแนะนำนมแพะศิริชัยในเซเว่นเรยค่ะ กลิ่นคาวหน่อยแต่น้ำหนักเพิ่มเร็วมากค่ะ😁😁

VIP Member

บ้านนี้ตอนคลอด2,340ได้อบ2คืนตอนนี้7กิโลอุ้มแทบไม่ไหวสมบูรณ์แข็งแรง ทานนมแม่ล้วนๆเลยค่ะ

ไปตอน36+2 น้อง 2800 ค่ะ ในความคิดเราคือน้องตัวใหญ่จัง กลัวออกเองไม่ได้55555

น้ำหนักน้องกำลังดีเลยแม่