37 ตอบกลับ

ย้ายทีมเหมือนกันค่ะ กรกฎาย้ายมามิถุนา #ผ่าคลอดค่ะ🥰🥰

เช่นเดียวกันนะค่ะ

กำหนด 22 กค หมอนัดน่ามา 8กค แล้วค่ะ น่าจะไม่ถึงกำหนด 🤣

สู้ๆค่ะแม่ ใกล้แล้วๆ บ้านนี้ก็กลัวจะแตกก่อนจ้า😅

นน น้องเยอะมากเลย มีวิธีเพิ่มน้ำหนักน้องนังไงค่ะ

ไข่ต้มวันละ 1 ฟอง เน้นทานเนื้อปลาวันเว้นค่ะ ตอนเช้าทานนมหมีสีชมพู ตอนเย็นทานนมแพะเลยค่ะแม่

แม่ทานอะไรค่ะ น้ำหนักน้องดีจัง สอบทราบหน่อยค่ะ

กินอะไรน้ำหนักไม่ค่อยขึ้นเลยค่ะ กังวลมากกลัวลูกจะตัวเล็ก กินตามที่หมอบอกก็ไม่ขึ้นค่ะ ใกล้จะคลอดแล้วด้วย

แบบนี้หญิงหรือชายคะ ท้องแรกดูไม่เป็นคะ

ใช้ครีมอะไรทากันแตกลายคะ ท้องเนียนมาก

ตอนอาบน้ำใช้ออยเทผสมครีมอาบน้ำเบบี้มายด์ค่ะจะช่วยไม่ให้ผิวแห้ง ส่วนครีมทาท้องใช้ครีม eve จ้า

ท้องเล็ก แต่น้ำหนักเยอะมากเลยคะ

ถ้ารอตามกำหนดคลอดนน.น้องน่าจะแตะที่หลัก4แน่

แม่ปวดท้องหรอคะ 35 3 คลอดไวจังเลยจ้าแม่

ยังจ้า แต่หมอเลื่อนวันคลอดขึ้นมาค่ะ

บ้านนี้1กค.จะได้ย้ายมามิย.ไหมน้ออ😆

ลุ้นๆค่ะแม่ ขอให้แข็งแรงๆนะตะ

แม่ดีไจอยากไห้ตอดทุกวันเลยค่ะ