37 ตอบกลับ

อยากคลอดแล้วเหมือนกัน กำหนด20กรกฎาคม ยังไม่รู้น้ำหนักน้องเลยค่ะ รอซาวด์15นี้ค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ❤️🤰🏻

ขอนอกเรื่องนิดนึงค่ะคุณแม่ใช้ครีมอะไรทาท้องคะ ท้องไม่แตกเลย สวยมาก ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณ​มากค่ะ

กำหนด19ก.ค. แต่แม่อยากแตกแล้วค่ะ นอนลำบากมากปวดก้นพลิกไปพลิกมาไม่ได้นอนเต็มที่เลยค่ะ

อาการปวดหลังปวดขาเป็นการเตือนใกล้คลอดใช่ไหมค่ะ..แต่ไม่มีปวดท้องแต่ท้องแข็ง..40สัปดาค่ะ

ปวดขาปวดหลังคุณหมอบอกว่าเป็นอาการปกติค่ะเพราะน้องกลับหัวแล้วลงต่ำแล้ว หมอให้สังเกตอาการตัวเอง 1.น้ำเดิน 2.มีมูกเลือด 3.น้องดิ้นไม่ถึง 10 ครั้ง ให้ไป รพ ด่วนๆจ้า

วันเดียวกันเลยค่ะคุณแม่แต่ต้องย้ายมามิถุนายนเหมือนกันเลยได้ลูกสาวเหมือนกันจ้า

บ้านนี้ตื่นเต้นมากเลยค่ะ ใกล้ได้เจอน้องแล้ว ยินดีด้วยนะคะ

35+4 โดนย้ายเหมือนกันค่ะ ปลายๆมิถุนา นน.เเม่ขึ้นกี่โลคะ บ้านนี้นน.เเม่ขึ้น6โลเองค่ะ

ขึ้นมา 7 โลค่ะ นน แม่ไม่ขึ้นเยอะดีแล้วจ้าจะได้ลงลูกเยอะๆค่ะ

บ้านนี้14ก.ค.ค่ะอยากแตกเหมือนกันค่ะปวดหลังมากจะทนแทบไม่ไหวแล้วค่ะ

อดทนไปด้วยกันนะคะแม่ 😁

กำหนด​ 19 ก.ค. นี้ค่ะยังไม่รู้​เพศน้องเลยรอซาวน์อีกทีค่ะแม่ๆๆ

บอกวิธีบำรุงลูกในครรภ์หน่อยค่ะพี่ อยากให้ลูกน้ำหนักเยอะๆค่ะ

ไข่ต้มวันละ 1 ฟอง เช้านมหมีสีชมพู ตอนเย็นนมแพะ เน้นปลาวันเว้นวันค่ะ😊

หมอนัด 7 ก.ค เหมือนกันเลยกัน แต่ยังไม่มีเลื่อนอะไรค่ะ 🤣

แข็งแรงๆนะคะ ขอให้คลอดง่ายๆจ้า