คลอดก่อนกำหนด

35+5 week เพศหญิง 3,100กรัม คลอด 22:02น. มีอาการน้ำเดินปนเลือดตอน 13:30น. แต่ไม่มีอาการปวด และไม่ได้เร่งคลอด ปวดมดลูกเปิด1.28ซม.ตอน 14:03น. หลังจากนั้นนอนมาจนตอน 21:48เปิด 7ซม. แล้วปวดเบ่ง เบ่ง2ทีออกเลยค่ะ แต่คลอดก่อน ลูกต้องนอน nicu มาแชร์ประสบการณ์ให้แม่ๆกำลังจะคลอดค่ะ ไม่น่ากลัวเลย พอถึงเวลาความกลัวหายไปหมด ขนาดโดนฉีดยายังไม่รู้สึกเลยค่ะ เราใช้เวลา8ชั่วโมงในการรอคบอดและคลอดค่ะ ก่อนหน้านี้ตอน33+2 แอดมิดเพราะปวดหน่วง ให้ยาระงับ และกระตุ้นปอดเด็ก วันนี้นอนอยู่น้ำคร่ำแตกก็รอคลอดเลย เดี๋ยวลูกออกจาก nicu จะมาอัพเดทรูปลูกสาวให้ชมกันจ้า

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ😍😍