6 ตอบกลับ

เราก็เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์..แต่พอคุมน้ำตาลได้ก็ไม่บวม..แม่คุมน้ำตาลได้หรือเปล่าคะ..ตรวจครรภ์เป็นผิดดูนะคะ..เรา36+1wยังไม่บวมเลยคะ..

น้อง36w 2900g..ค่ามาตรฐานไม่เกินไม่ต่ำกว่าเกณฑ์เลยคะ..ปัจจุบันน้ำตาลก่อนอาหาร เราไม่เกิน95เลย หลังอาหาร1ชั่วโมงไม่เกิน140 หลังอาหาร2ชั่วโมงไม่เกิน120คะ

เอ่อ กดลงไปแล้วบุ๋มนี่ครรภ์เป็นพิษแล้วนะคะ รีบหาหมอดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ เดี๋ยวจะไปหาหมอดูค่ะ

หาหมอเลยค่ะ ครรภ์เป็นพิษได้ อันตรายกับเด็กและก็แม่มาก

เดี๋ยวแม่ลองไปหาหมอดูค่ะ ขอบคุณนะคะ.

ครรภ์เป็นพิษหรือป่าวคะแม่. ลองไปหาหมอนะคะ

เดี๋ยวแม่ลองไปหาหมอดูค่ะ ขอบคุณนะคะ

เวลานอนยกเท้าไว้ให้สูงกว่าหัวใจค่ะ

เดี๋ยวลองทำดูค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ

หาหมอนะคะ

เดี๋ยวแม่ลองไปหาหมอดูค่ะ ขอบคุณนะคะ..