2 ตอบกลับ

ของเราเคยรั่วคะ ทำไงก้ไม่ขึ้นลดลงทุกวัน ไปนอนร.พ. สามคืน สุดท้ายคลอดก่อนกำหนดในอายุครรภ์แค่ 31+6วีคคะ แต่น้องแข็งเเรงมากๆ ไม่ได้อบไม่ได้ฉีดอะไรเพิ่มเพราะช่วงที่เรานอนร.พ.หมอฉีดกระตุ้นปอดให้น้องทุก12ชม.จนได้แปดเข็ม คลอดมาก้ปกติคะ หายใจเองได้เลยตอนนี้น้องได้เจ็ดขวบเเล้วคะ สู้ๆนะคะแม่เป็นกำใจให้คะ😊😊

ขอบคุณมากคะ ตั้งใจให้ถึง37วีคเหมือนกันคะ สุ้ๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่สุดท้ายคลอดก่อนกำหนดค่ะ คลอด 35+1 ค่ะ ตอนนี้น้องอยู่ตู้อบค่ะ น้องน้ำหนักน้อย แต่แข็งแรงค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับการแชร์ประสบการณ์ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻