13 ตอบกลับ

VIP Member

ขนาดท้องไม่สำคัญเท่าน้ำหนักลูกในท้องค่ะไม่ต้องกังวลไปค่ะบ้านนี้36วีคน้ำหนักขึ้น5-6โลเหมือนกันแต่น้องหนักตามเกณฑ์อยู่ค่ะ

บ้านนี้ตอนลูกคนแรกก็ขึ้น10+โลค่ะเพราะกินได้ปกติทุกอย่างแต่มาท้องนี้แพ้ท้องตั้งแต่แรกมาหายช่วง4-5เดือนแล้วค่ะน้ำหนักเลยขึ้นแค่นั้นค่ะ

VIP Member

แบบนี้ไม่เล็กนะค่ะ แค่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ได้มีผลกับทารกในครรภ์

Coba pakai produknya mama choice bun . Produknya sudah sesuai anjuran IDAI dan FDA, 100% aman. Bisa cek langsung di tokonya >> https://shope.ee/9KLw1ZdiEL , lagi ada free gift barang seharga 87.000 dan voucher diskon 100.000 bun. 5244482

น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ไหมคะ ถ้าปกติก็ไม่ต้องห่วงค่า บางคนท้องใหญ่น้ำหนักอยู่ที่แม่หมด

บ้านนี้ก็33w ท้องเล็กเหมือนกันจ้า แต่น้ำหนักของน้องตามเกณฑ์ปกติดีนะค่ะ

ตอนนี้35+5วีคแล้วท้องเท่าแม่เลยค่ะน้ำหนักขึ้นเป็น10กว่าโลแล้ว

บ้านนี้33week ขึ้นมาแค่4โลเองค่ะ ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้36wขึ้นมา4โล ตัวเล็ก2800กรัม

ท้องเล็กเเต่น้ำหนักขึ้นมา14โล

33 วีคเหมือนกันขึ้นมา 5 โลเองค่ะ

กำหนดคลอดวันไหนคะ