6 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อาการ​มือชา ปลายนิ้วชา พึ่งมาเป็นตอนเข้า 30+ ถามหมอปล้ว บอกปกติค่ะ เพราะน้องตัวใหญ่ขึ้น มดลูกขยายไปกดทัยเส้นเลือด​ค่ะ...

เราคิดว่าน่าจะปลายประสาทอักเสบ แบบนี้เราต้องหาหมอที่ฝากครรภ์ก่อนใช่มัยคะ หรือเราไปหาหมอออโธปิดิกส์ตรงได้เลย

นอนไม่ได้เลยคะ พอมีวิธีแก้ไขมัยคะ หรือต้องอดทนอย่างเดียว😂😂

ปกติค่ะ เป็นกันทุกคน ยิ่งท้องแก่ เดี๋ยวก็หายหลังคลอด

ย่าจะปกตินะคะ นี้มือชามือบวมเท้าบวมปวดๆมากเลยค่ะ

มีอาการปวดข้อมือ ขวา มากคะ