11 ตอบกลับ

ของเรา กลับหัวแล้วค่ะ หัวลงต่ำด้วย น้ำคร่ำเริ่มน้อย น้ำหนักน้อยมาก 1500 เอง ของแม่น้ำหนักลูกเท่าไหร่คะ

33 w 2 d ค่ะ น้ำหนัก ควรจะต้อง 1900 ค่ะ

บ้านนี้ไปหาหมอมา18/5/63 หมอไม่ซาวให้คะนัดอีกทีก้อ15/6/63 ก้อ37Weekคงไม่หวังอยากรู้แล้วคะว่าน้องกลับหัวหรือยัง

คงต้องอัลตร้าซาวด์ค่ะ ถึงจะรู้ บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่ 29 week ค่ะ แต่ยังไม่ลงเชิงกราน

VIP Member

บ้านนี้อัลตร้าซาวน์ดูค่ะ กลับหัวตั้งแต่28วีคค่ะ ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

ถ้านั่ง หรือยืนมากไประวังคลอดก่อนกำหนดนะคะตอนท้องแรกบ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนช่วง6-7เดือน เพราะเรานั่งทำงานทั้งวัน ตอนไปหาหมอก็เลยอธิบายอาการให้หมอฟัง หมอก็เลยฉีดยาระงับคลอดให้ค่ะ เวลาคุณแม่ไปหาหมอก็ลองปรึกษาหมอดูนะคะ มันมีหลายปัจจัยที่ทำให้คลอดก่อนกำหนด คุณแม่ลองเข้าไปอ่านดูในกูเกิ้ลนะคะ ดูแลัวเองให้ดีนะคะแม่ ถ้าน้องคลอดออกมาตอนนี้แย่แน่ เพราะลูกน้อยยังพัฒนาไม่เต็มที่ สู้ๆนะคะแม่✌️✌️

บ้านนี้ถามคุณหมอค่ะ ถามตอนไปซาวด์ 29 วีคหมอบอกกลับหัวแล้วค่ะ

สังเกตเวลาลูกสะอึกหรือไม่ก็เวลาฟังเสียงหัวใจลูกเต้น

การที่น้องสะอึก ชอบเป็นตอนกางคืนคะประมาน10-15นาทีก้อหาย

รู้สึกลงเชิงกรานค่ะ พอไปซาวหมอบอกเด็กกลับหัวแล้ว

ต้องไปให้หมอดูคะ

31. กลับหัวแล้วค่ะ

VIP Member

อัลตราซาวด์ค่ะ

หมอไม่ซาวให้คะ เสียใจ