36 ตอบกลับ

ของบ้านนี้ค่ะแม่ ใครๆก็ทักว่าท้องเล็ก ไปซาวมา 34+1w นน.2487g หมอบอกแม่ทานปกติเลย น้องตัวใหญ่ กว่าจะคลอดเดียวก็3กิโล คลอดเองลำบาก

VIP Member

ไม่เล็กนะคะ นี่รูปเราตอน 32วีคค่ะ นน.เราขึ้นมานิดเดียวประมาณ4-5โลเอง ตอนนี้35วีคแล้วไปซาวเมื่อวานหมอบอกลูก 2700ค่ะ

37+5วีคค่ะ ตอนคลอดน้องน้ำหนัก2850กรัมค่ะ ส่วนตัวเราคิดว่าท้องแม่ก็สมดุลกับน้ำหนักน้องยุน้าไม่เล็กเลยค่ะ

ใหม่กว่าบ้านนี้ อีกค่ะ 36w ละคะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณท์ เราเลยไม่กังวน เพราะกินลงลูกหมดเลย

ไม่เล็กค่ะ บ้านนี้38+3wน้องหนัก2,970ค่ะ กว่าน้องจะถึงกำหนดคลอดยังขุนได้อีกเยอะค่ะคุณแม่

VIP Member

ธรรมดาของท้องแรกค่ะ บ้านนี้ก้ว่าตัวเองท้องใหญ่แต่หลายคนบอกท้องเล้ก บ้านนี้37+4แล้ว

บ้านนี้33วีค ท้องเล็กกว่านี้อีกค่ะ แต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์

VIP Member

ไม่เล็กนะคะ บางทีได้ยินคนทักมาแบบนี้ก็ใจแป้วเหมือนกันค่ะ

น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดของท้องค่ะ

เท่ากันเลยค่ะเเม่บ้านนี้ท้องเล็กกว่านี้อีก 32+5วัน2,295gค่ะ