11 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้...พักนี้นอนลำบากคะแม่34+6แล้วทำไมลูกเราต้องชนขึ้นบนมากจนทำให้อึดอัดหายใจไม่สดวกนอนก่อหนักท้องปั้นท้องแข็งคะ...มีแม่บ้านไหนเป็นเมือนกันคะ.

บ้านนี้ตั้งแต่5เดือนนอนตะแคงซ้าย ขวาไม่ได้เลยปวดหัวหน่าว หว่างขาจนขยับไม่ได้ปวด มากๆที่สุด นอนหงายได้อย่างเดียว ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ

เอาที่คุณแม่สบายค่ะ ถามคุณหมอคุณหมอบอกว่าตะแคงฝั่งไหนลูกก็สบายค่ะ เรานี่แหละจะลำบากหน่อย ถ้าคุณแม่สบายลูกก็สบายค่ะ

บ้านนี้นอนหงายได้อย่างเดียวค่ะ นอนตะแคงหายใจไม่ออกลูกดิ้นไม่หยุด ไปหาหมอให้นอนทาที่สบายที่สุดค่ะ

แม่ก็ว่างั้นค่ะ ปวดไม่ไหว

บ้านนี้ตะแคงฝั่งไหนปวดฝั่งนั้นเลยค่ะ ปวดตั้งแต่หลังยันขาเลยค่ะ ได้แต่นอนสลับฝั่งไปเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้นอนหงายได้อย่างเดียวตั้งแต่ 4 เดือนปัจจุบัน 7 เดือนจะเข้า 8 เดือนแล้วค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

ตามจริงนอนท่าที่สบายเลยค่ะหมอบอก เเต่ท่าที่ดีที่สุดคือตะเเคงซ้ายค่ะ

นอนแตะแคงซ้ายเลือดจะไหลเวียนไปสู่ลูกได้ดีค่ะ

ตอนท้องเป็นเหมือนกันค่ะแต่พยายามนอนตะแคงซ้ายให้ได้มากที่สุด

นอนตะแคงซ้าย หาหมอนมาไว้ด้านหลังด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เอาที่สบายค่ะ เราตะแคงขวาซ้าย สลับกัน