125 ตอบกลับ

เราเคยเสียลูกตอนท้อง 7 เดือน เพราะครรภ์เป็นพิษเหมือนกัน เสียใจด้วยนะคะ อาการเบื้องต้น ขาบวม ปวดหัว ความดันสูง 140 แต่เราชะล่าใจไม่คิดว่าเป็นอะไรมาก จึงไม่ได้ไปหาหมอ มารู้อีกทีน้องเสียแล้วค่ะ แม่ๆ คนไหนเริ่มมีอาการประมาณนี้ รีบหาหมอด่วนเลยนะคะ ไม่อยากให้ใครเป็นเหมือนเราค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ที่บอกอาการเบื้องต้นให้ทราบและระวังกันมากขึ้น

นี่ก็เป็นค่ะ เจอความดันสูงช่วง30week แล้วแม่เป็นเบาหวานด้วย แต่ได้แพทย์ดูแลดี ประกอบกับตัวเอง ขี้กังวล ซื้อเครื่องฟังหัวใจลูก ซื้อเครื่องวัดความดันมาเลย ค่ะ ตอนคลอด37week นี่ก็ไปด้วยความดันสูง 200 แต่ไม่ปวดหัว ไม่มึน ไม่ปวดท้อง แค่ท้องเสีย ยังไงเสียใจด้วยนะคะ

เผื่อไว้เป็นประโยชน์นะคะ แม่ๆ สังเกตการดิ้นของลูก การที่เราแน่หน้าอก อย่าชะล่าใจ ผลของแม่รอชันสูตรคะ ไว้มาแชร์ประสบการให้นะคะ อย่าคิดว่าเล็กไปน้อย มีไรรีบไปรพ.เลยคะ

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะ เราก็เคยน้องหัวใจหยุดเต้นตอน 24w เข้าใจความรู้สึกเลย ...แต่ก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ ดูแลตัวเองบำรุงใหม่ค่ะ...ของเรามีใหม่แล้วสำเร็จแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ...แต่หลังจากนั้น 1 ปี เราก็ประสบความสำเร็จแล้วนะ

VIP Member

เสียใจด้วยค่ะ บ้านนี้ครรภ์ก็เป็นพิษค่ะ แต่ไม่รุนแรง ผ่าน้องออกมาก่อนกำหนดรวมกับแม่ตกเลือดหนักมาก ตอนนี้น้องยังอยู่ รพ.

VIP Member

สู้ๆนะคะ เรื่องแบบนี้ยากที่จะทำใจได้ เราผูกพันธ์กับเขาตั้งแต่รู้ว่ามีเขาแล้ว แล้วมาจากไปแบบนี้ก็คงจะทำใจยาก😭😭😭

เสียใจด้วยนะคะแม่ และขอเป็นกำลังใจให้ต่อไปนะคะ สู้ๆๆคะ เดี๋ยวน้องก้มาใหม่นะคะแม่ ตอนนี้รักษากายและใจ ให้พร้อม

เสียใจด้วยนะแม่ สู้ๆค่ะ เดี๋ยวน้องก็กลับมา แม่ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะน้องจะได้กลับมาอยู่กับแม่ไวๆ

เสียใจด้วยค่ะขอให้น้องไปสู่ภพภูมิที่ดีนะคะ รักษาสุขภาพให้แข็งเดี๋ยวน้องก้อกลับมาค่ะสู้สู้ ✌✌✌

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ ขอถามได้มั๊ยคะสาเหตุที่ครรภ์เป็นพิษเพราะอะไรคะอายุครรภ์เท่าๆกันเลยค่ะ