ทีมเมษาแต่แอบแตกก่อน

31/03/2563 มาแล้วน้องโมเม 38+4 w คุณแม่มาฝากครรภ์ต่อและวางแผนการคลอดที่โรงพยาบาล แต่คุณหมอทำการกระตุ้นปากมดลูก ไม่กี่นาทีท้องแข็งถี่จ้า โดยที่คุณแม่ไม่รู้เลย? สรุปคุณหมอเลยให้รอคลอด นี่ก็ไม่ได้เตรียมของอะไรไปสักอย่างเลย ใครจะคิดว่าจะได้คลอด โดนกระตุ้นปากมดลูกไปไม่รู้กี่รอบ ไหนจะฉีดยาอีก ตอนนั้นอยากร้องไห้มาก โดนกระตุ้นไปตอนสองทุ่ม เริ่มปวดมาเรื่อยๆ ทรมานมากค่ะ ยิ่งเข้าไปในห้องคลอดนี่หนักเลย เพราะแม่ไม่มีแรงเบ่ง หมอก็ไม่ให้ร้องด้วย?? เข้าไปตอนตีสอง ได้ออกมาตีสี่กว่าๆ แม่นี่ทั้งเหนื่อย ร้อนๆหนาวๆอีก แต่ก็ยังไม่ได้เจอลูก เพราะแม่ใข้ขึ้น มาเจออีกที ตอนเจ็ดโมง น้ำนมก็ยังไม่ไหล สงสารลูกมากค่ะ เวลาลูกร้องนี่ แม่ก็อยากจะร้องตาม

29 ตอบกลับ

VIP Member

ยินดีด้วยครับ แฟนผมก็แอบแตกก่อน กำหนด 4 เมษา แตกเมื่อวาน แต่ได้ผ่าคลอดเพราะลูกตัวใหญ่เกินไปครับ

คืออยากรู้สาเหตุค่ะทำไมถึงต้องกระตุ้นหรือเร่งคลอดละค่ะถ้ายังไม่เจ็บท้องเอง

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ตอนแรก อัลตร้าซาวด์กับตรวจปากมดลูก มดลูกเปิดเซนนึง หมอเลยกระตุ้น แต่มาเจอท้องแข็งถี่อีก หมอเลยให้รอคลอดเลยค่ะ

เป็นเรื่องธรรมดาอย่าคิดมากค่ะ สงสัยอะไรถามหมอไว้เป็นความรู้เลยค่ะ

VIP Member

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆแม่ทานน้ำอุ่น เดี๋ยวน้ำนมก็ไหลค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะ เลี้ยงง่ายๆโตไวๆจ้า

ยินดีด้วยจร้า เลี้ยงง่ายๆๆนะคะ

VIP Member

แข็งแรงไวๆนะแม่ ยินดีด้วยค่ะ

VIP Member

กำหนดคลอดวันไหนค่ะคุนแม่

10 เมษายนค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่🥰😍🥰

ยินดี​ด้วย​ค่ะ​😘✨💕