9 ตอบกลับ

TapFluencer

เดี๋ยวสัก36wไป ยิ่งกินยิ่งลงน้อง ยิ่งฌตไวค่ะ อย่าซีเรียสเรื่องท้องเล็ก ถ้าน้ำหนักตามเกณฑ์ดีไม่ต้องห่วง ถ้าแม่อยากจะทราบน้ำหนักตัวว่าลงน้องมั้ย มีวิธีดูตามกราฟในสมุดชมพูนะคะ ลองดู

ขอบคุณค่ะ🥰

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ🥰

บ้านนี้32w ท้องโตประมาณนี้เลยค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก แต่หมอบอกตามเกณฑ์ แม่ก็สบายใจค่ะ

ขอบคุณมากจ้า🙏

ท้องเล็กหรือใหญ่ถ้าคุณแม่ทานของมีประโยชน์ก็ได้ลูกน.นลูกจะตามเกณฑ์คะ

ขอบคุณค๊า🙏

เล็กไม่เป็นไร ขอแค่น้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

เน้นน้ำหนักของลูกให้ตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

พอใกล้คลอดจะใหญ่ได้อีกนิดค่ะแม่

ต้องยืนถ่ายนะจะได้ชัด

ม่ายเล็กจ๊ะแม่ ต้องดูน้ำน้ำหนักลูกตามเกณฑ์คือโอเค

31w ค่ะ