56 ตอบกลับ

นอนตี2-3ทุกคืนถ้าไม่นอนจับท้องถ้าหลับแล้วจะไม่มีอาการปวดฉี่เรยตื่นมาหิวน้ำอีกต่างหากแต่กลางวัน10กว่ารอบได้

เป็นคนนอนหลับง่ายนะคะ แต่ที่ต้องหลับๆตื่นๆ ก็ตอนเข้าห้องน้ำนี่แหละค่ะ บางทีเข้า2 รอบ ทุกๆ 1 ชั่วโมงเลยค่ะ

30+3 w เหมือนกันคะ เข้าห้องน้ำรัวๆ ไม่ได้นับเริ่มจะชินแล้ว บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายจะนอนหลับง่ายกว่าท่าอื่น

VIP Member

บ้านนี้เข้าบ่อยมากๆค่ะ เช้าต้องตื่นแค่เช้าเพื่อมาเข้าห้องน้ำ ดึกๆก้ลุกมาเข้าห้องบ่อยมากๆค่ะ

กลางวัน ถึงก่อนนอน เกือบ 20 ครั้ง เจ็บทุก 15 นาที บ่อยมากคะ กลางคืนนอน 4 -​5 ครั้ง แต่บางคืน 2 ครั้ง

แม่บ้านนี้33สัปดาห์2วันนอนไม่ค่อยหลับ/เหนื่อย/ปวดเมื่อยมากๆๆ/อยากออกไวๆๆไม่ไหวแล้ว

นอนยากเหมือนกัน ยิ่งใกล้คลอดยิ่งเครียด 😥 ฉี่บ่อยด้วย นับไม่ถ้วนเลยทั้งวันทั้งคืน

บ้านนี้ก้หลับยากจ้า หาหมอนมารองท้องไว้ แล้วเปิดเพลงฟังสบายๆเดียวก้หลับจ้า

ส่วนตัวกลางคืนนอนไม่หลับเลยค่ะเดินเข้าห้องน้ำทั้งคืนทั้งๆที่ง่วงมาก36+3วีค

VIP Member

31+2w ตอนนี้ต้องเอาถังมาไว้ในห้องเพื่อฉี่แล้วค่ะ เดินทั้งคืนไม่ไหวจริงๆค่ะ