51 ตอบกลับ

แล้วแต่สรีระของแต่ละคนด้วยนะ ของเราจะ 4 เดือนแล้วยังดูไม่ออกเลย ป่องออกมาเหมือนคนกินอิ่มเฉยๆ เราท้องแรกด้วย

บางคนกว่าท้องจะออก ปาไป 7 เดือนค่ะ บ้านนี้สามเดือนกว่า ยังแบนราบค่ะ แต่ลูกในท้องโตดีมาก

บ้านนี้เริ่มช่วง7เดือนพอ8-9นี้ท้องโย เดินยังลำบากเลยทีเดียว 5-6เดือนเหมือนคนอ้วนลงพุง5555

5-6เดือนท้องจะเริ่มใหญ่ขึ้นทีละนิดจ้า ไตรมาสสุดท้ายท้องจะโตเร็วมากค่ะ

บ้านนี้ท้องเริ่มออกตอน จะเข้า4เดือนค่ะ พอ4เดือนกว่าท้องก็ออกชัดแล้ว

4เดือนกว่าแล้ว​ ยังไม่ออกคะ​จะออกก็ตอนกินข้าวอิ่มแค่นี้แหละ555

บ้านนี้เริ่มท้องใหญ่ตอน 4-5 เดือนค่ะ 1-3 เดือนไม่เหมือนคนท้องเลย

2เดือนยังเป็นวุ้นอยู่เลยจ้า บ้านนี้ใหญ่ตอน4-5เดือนใหญ่มาก

6เดือน เวลาใส่เสื้อตัวใหญ่ๆคนยังมองไม่ออกเลยค่ะว่าท้อง

VIP Member

ถ้าท้องแรกจะไม่ค่อยใหญ่ค่ะ บางคน 5-6 เดือนท้องถึงออก