7 ตอบกลับ

29w 2d ค่ะ ฉีดไฟเซอร์เข็ม 2 เมื่อวันที่ 15 ที่ผ่านมา อาการเหมือนเข็มแรกทุกอย่างค่ะ ง่วงมาก ปวดแขนอยู่ 2-3 วันค่ะ ไม่มีไข้ ตะหนูลูกสาวดิ้นแรงดีไม่มีตกค่ะ เรื่องอาการคงคอนเฟิร์มอะไรไม่ได้จริงๆค่ะแม่ แต่ละคนร่างกายแตกต่างกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ ✌🏻✌🏻✌🏻

บ้านนี้ มีไข้ ปวดตามตัวโดยเฉพาะแขน พอตกกลางคืนจะหนาวสั่นค่ะ บ้านนี้เป็นอยู่ 2 วันค่ะ แล้วแต่ภูมิของแต่ล่ะคนด้วย บ้านนี้ใช้วิธีกินแค่ยาพาราค่ะ

ฉีดเข็มสอง มาแล้ว อาการคือ เหมือนมีไข้ แต่ตัวไม่ร้อน นอนพักก้หาย ปวดที่แขนอยู่2 วัน ลูกดิ้นปกติ สังเกตตั้งแต่หลังฉีด พยายามกินน้ำเยอะๆตลอด

35 wks เข็ม 2 ปวดแขนอยู่วันนึงค่ะ เพลียๆ เหมือนจะไข้ แต่ตัวไม่ร้อน กินพารา 1 เม็ด นอนพัก วันเดียวดีขึ้นค่ะ ส่วนคนน้อย แรงดีไม่มีตกเลยค่ะ

รอดูอาการเย็นนี้ค่ะ 29w2D

VIP Member

ฉีดเข็มแรกตอน 14 wk เข็มสอง 18 wk ชิวมาก ปวดแขนพอรำคาญ ไม่มีไข้ นอนให้พอ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

กังวลๆอยู่เหมือนกันค่ะ นัดฉีดเข็ม2 19 ก.ย ค่ะ

ปวดแขน 1คืน นอกนั้นปกติค่ะ