28 ตอบกลับ

30wยังทำงานค่ะ แต่ช่วงหลังเริ่มมีอาการปวดหน่วงเดินไม่ค่อยไหว เป็นมาเกือบเดือนแล้วจ้าแต่ก้อยังไม่หยุดทำงานค่ะ ท้องแรกค่ะเบื่อบ้านอยากออกแต่บ้านไปทำงานอิอิ

VIP Member

บ้านนี้ 26 วีคแล้วยังทำอยู่ค่ะ สามีก็บ่นให้หยุดทำได้แล้ว แต่เราก็อยากเก็บเงินให้ลูกอ่ะเนอะ อยู่แต่บ้านก็น่าเบื่อพอดี

ทำอยู่คะ จะลาคลอด20ก.ค เพราะกำหนดคลอด28ก.คคะ ่วงนี้ต้องหาตังเตรียคลอดช่วยพ่อบ้าน

ทำจร้า ทำงานประจำ ทำงานบ้าน เลี้ยงลูก คนโต จร้า ตอนนี้ ท้องได้ 8w.

29w5d.ยังทำอะไรเหมือนไม่ท้องเลยจร้าบ้านนี่แม่ท้องเล็ก

บ้านนี้29 วีคยังทำอยุ่จ้า ทำยันคลอดไปเลยจ้า 😁

8เดือนกว่าแล้ว ก็ยังทำอยู่จ้า กะว่าจะทำจนคลอด

มีง่วงนอนบ้าง ขี้เกียจบ้างค่ะ แต่ยังไม่ค่อยเหนื่อย

32วีค ก้อยังทำยุเลยจร้า อึดอัดมากแต่ก้อมาทำ

32 สัปดาห์ก็ยังทำอยู่ค่ะ กะว่าจะทำจนคลอด

27 week ยังทำอยู่ค่ะ กะว่าทำจนวันคลอดเลยค่ะ