33 ตอบกลับ

37.6w ขึ้นมา12กิโลค่ะ ล่าสุดหมอนัด อาทิตย์เดียวขึ้นมา2กิโลเลย แฮร่ๆ 😅 แต่คุณหมอไม่ได้ว่าอะไรนะคะ ปกติเราขึ้นเดือนละ 1-2กิโล หลังๆมานี่กินเยอะหน่อย จะเพิ่ม นน.น้องค่ะ อาทิตย์เดียวน้องขึ้นมา 300กรัมเลย

บ้านนี้ 36 วีค ขึ้นมา 8 โลค่ะ น้ำหนักลงลูกหมดเลย ตามเกณฑ์ดีมาก เราถูกหมอควบคุมน้ำหนักไม่ให้เกินเดือนละ 2 โลค่ะ น้ำหนักขึ้นเยอะเสี่ยงเบาหวาน และคุมอาหารด้วยค่ะ เดือนนึงขึ้นแค่ 7-9 ขีดเองค่ะ

บ้านนี้33w+4d กินเก่งมากกินทุกอย่างบำรุงพยายามกินเเต่ของมีประโยช์น แต่น้ำหนักขึ้นแค่5โล ไม่รู้ลงลูกหรือลงแม่ หมอบอกลูกตัวเล็กแต่ไม่เคยซาวด์ดูน้ำหนักจริงๆน้องให้เลย แอบน้อยใจอยู่🥺🥺

บ้านนี้ 36+6wน้ำหนักขึ้นมา 14 โล เดือนก่อนเผลอกินน้ำหวานทุกวัน แค่ 1 อาทิตย์เอง น้ำหนักขึ้นมา 3.5 โล พักเลยค่ะ ไม่เอาอีกเลย ตอนนี้ผ่านมา 3 อาทิตย์ น้ำหนักขึ้น 8 ขีด ค่อยสบายใจหน่อย 🤣🤣

บ้านนี้38wคะน้ำหนักขึ้นมา11โลข้าวไม่ค่อยกินเหมือนกันคะเน้นแต่ของหวานๆกับผลไม้และนมคะ

28วีคขึ้น6โล.วันเสาร์นี้เจอกลืนน้ำตาลเจาะเบาหวาน😁😁อย่าหวานมากนะเเม่

27 w น้ำหนักขึ้นมา 13 โลค่ะแม่ ทีมเดียวกันค่ะกำหนดคลอดวันไหนค่ะแม่

กำหนดคลอดวันที่9 ธ.ค ค่ะ แต่คงต้องผ่าช่วง พ.ย ค่ะ ได้น้องแฝดค่ะ

บ้านนี้ 27 w น้ำหนักขึ้นๆลงๆ ตอนนี้ขึ้นจากก่อนท้องมา 1 โล😅😅

บ้านนี้24wขึ้นมา8โล ชอบกินของหวานมาก แต่น้องมีกะจู๋ค่ะ😅

TapFluencer

บ้านนี้เพิ่งจะ17wค่ะ น้ำหนักแม่ยังไม่ขึ้น ท้อง2ค่ะ