31 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้28w 2d แม่ขึ้น10โลแล้ว เช้าๆ🏜.แม่จะบำรุงด้วยจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่ อินทผาลัม ไข่ต้ม ก่อนนอน.นม จมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่(ท้องแรกค่ะ)

เจ้านายแอบมองกล้องด้วย นอนคุยกับน้องอยู่รึป่าวนร้าาา 😆😆❤️ บ้านนี้ท้องใหญ่ค่ะอาจจะเพราะว่า ท้องสองรึป่าวววแม่ไม่แน่ใจ

บ้านนี้ท้องแรกค่ะ เจ้านายชอบขึ้นมานั่งบนตักเวลานอนหงายชอบขึ้นมาบนท้องมาร้องแง่วๆอยู่ประจำเลย😆

26w ค่ะ ท้องใหญ่มาก ท้องแรกค่ะ ทานจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ผสมนมแพะ ทุกเช้าค่ะ น้ำหนักน้องตอนนี้ได้ 977 กรัมค่ะ

ของเรากินนมจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ ผสมนมแพะ มื้อเช้า หลังจากตื่นนอนตอนเช้า 1 แก้ว มื้อเที่ยง 1 กล่อง โยเกิร์ตรส ออริจินัล 1 ถ้วย กินแบบนี้ทุกวันเลยค่ะ ส่วนอาหารก็ทานปกติเลยค่ะ คุณหมอน้องน้ำหนักดี เราเลือกผ่าคลอด หมอบอกไม่ต้องห่วงเรื่องคุมน้ำหนัก กินเต็มที่เลย

เล็กเหมือนกันค่ะ ถ้าแต่งตัวปกติคือไม่มีใครดูออกเลยว่าท้อง ส่วนตัวขอแค่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอใจแล้วค่ะ

บ้านนี้ตรวจล่าสุดตอน26Wกว่าๆป้าหมอบอกหนัก631กรัม

โดนทักเหมือนกันค่ะ ว่าท้องเล็กมาก แต่เรารู้ว่าลูกเราน้ำหนักเพิ่มตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะแม่ 28wks.ค่ะ

27+5 ท้อง2 ทีม20กรกฎาคม คนทักว่าเล็กเหมือนกันเลยค่ะ แต่น้องดิ้นแรงมากๆ คุณหมอก็บอกน้องตามเกณฑ์ดี

29w ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ท้องที่4 แล้ว หมอจนถามว่าท้องแรกหรอ แต่น้ำหนักแม่ขึ้นมา 9 โลแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ กลับดีใจที่ท้องเล็กคลอดเสร็จจะได้ไม่ย้วย ขอแค่น้ำหนักลูกตามเกณก็พอ

ใช่ค่ะ บ้านนี้เน้นน้ำหนักมากกว่าขนาดท้อง😆

นี้ก็เล็กค่ะ เหมือนคนอ้วนๆ มีพุง แต่นน. ลูกตามเกณฑ์​เลยไม่ค่อยกังวล 26w5d

บ้านนี้31วีคมีเเต่คนทักว่าท้องเล็กเเต่ไปหาหมอหมอบอกเด็กตามน้ำหนักดี💗