284 ตอบกลับ

เราทาน้ำมันมะกอกท้องไม่แตกแต่แตกขานิดหน่อย...แต่เราคิดว่าน่าจะขึ้นอยู่กับสภาพผิวและร่างกายค่ะ..

ท้องแตกลายเป็นเพราะท้องขยายใหญ่เร็วเกินไป ค่ะบ้านนี้ก็27วีค+4ท้องไม่แตกค่ะแต่หน้าขาลายนิดหน่อย

ลองใช้สบู่ลินดาเลือดมังกรดูสิค่ะใช้ดีนะคะผิวขาวใสรอยแตกก้จางลงเราใช้อยู่จ้า27วีคเหมือนกันจ้า

บ้านนี้30+5ไม่แตกเลยค่ะ ใช้นีเวียน้ำเงินกับออย ท้องแรกเหมือนกัน ยุที่ท้องของแต่ละคนรึป่าวคะแม่

บ้านนี้ 27+4 วีค ยังไม่เเตกน้า เเต่ตรงช่วงเอว ตรงที่กางเกงรัดเป็นรอยเหมือนช้ำๆ นมเเตก ขาหนีบเเตก

ดูแลดีแค่ไหน สุดท้ายก็แล้วแต่คนคะ บ้านนี้ดูแลผิวตั้งรู้ว่าท้อง ไม่รอดคะ 29week เริ่มแตกแล้วคะ

ท้องแรก ไม่ทาอะไรเลย ยังไม่มีรอยแตก หวังว่าจะไม่แตกตอนใกล้คลอด😆😆😆

เช่นกันค่ะ55

นีเวียกระปุกน้ำเงินเลยคะ ฟื้นฟูรอยด้วย เช้า-ก่อนนอน เราเป็นท้องจากแตกๆ เนียนขึ้นมากเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ทาออยอย่างเดียวค่ะ ทาเช้า เที่ยง เย็น แต่ในบางครั้งก็ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนนะคะ

บ้านนี้ต้นขาแตกยับ😭 เต้านมก็แตกยับเลย😭 ตอนนี้เหลือแค่ท้องยังไม่แตก ภาวนาอย่าให้แตกคะ😂