19 ตอบกลับ

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่20wเลยค่ะตอนนี้ของครบหมดแล้วก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยค่ะ ถ้าเรารู้เพศสามารถซื้อได้เลยค่ะ ถ้าท้องแก่ยิ่งกว่านี้ขยับตัวนิดหน่อยก็ปวดนั่นปวดนี่ เตรียมไว้เลยจะดีกว่าค่ะแต่มันก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคนนะคะ เริ่มจากพวกเสื้อผ้าก่อนก็ได้ค่ะ

เริ่มเตรียมแล้วค่ะใครบอกยังไม่ต้องเตรียมแม่ไม่สนใจเลยค่ะลูกเราต้องมีของใช้ครบค่ะเหลือเวลาอีกแค่3เดือนยังไม่รู้จะเตรียมทันเลยหรือป่าวค่ะของใช้เด็กจุกจิกค่ะมีพร้อมไว้ดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ซื้อไว้เป็นบางอย่างแล้วค่ะ รับของบริจาคต่อจากคนรู้จักบ้าง เพราะไม่ค่อยมีเงินซื้อค่ะ ค่อยๆซื้อแต่ละเดือนค่ะ ถ้าซื้อพร้อมกันไม่ไหว ของแต่ละอย่างแพงๆ #ที่บ้านก็ถือเหมือนกันค่ะ

เริ่มเตรียมแล้วคะ รับฟังคนแก่ทุกอย่างแต่แม่ เอาสะดวกเพราะของเด็กมันยิบย่อย เยอะมาก แม่พึ่งได้ไม่กี่อย่างจะครึ่งหมื่นแล้ว😊

บ้านนี้เตรียมตั้งเเต่5เดือนค่ะจนตอนนั้7เดือนเเล้วของใกล้ครบล่ะค่ะ ทยอยๆซื้อเเต่ซื้อผ้าน้องรอซื้อใกล้คลอดค่ะ

บ้านนี้เตรียมครบตั้งแต่20wค่ะ รู้เพศน้องก็เตรียมครบหมดทุกอย่างเลยค่ะ กลัวท้องใหญ่มาจะทำเองไม่ไหวคะคุณแม่😊

26 สัปดาห์ เหมือนกันค่ะ ท้องแรก บ้านนี้ก็ยังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ เสื้อผ้า+เครื่องปั้มนมก็มีแต่เพื่อนให้มาค่ะ

เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้เตรีมตั้งแต่4เดือนแล้วค่ะทยอยซื้อเอา ตอนนี้ใกล้จะครบแล้ว เตรียมช้ากลัวจะนั่งซักไม่ไหวค่ะ 🥰

VIP Member

26+2เหมือนกันจ้า ยังไม่ได้เตรียมจ้า ว่าจะเริ่มเตรียมแล้วจ้า เดินบ่อยเริ่มเหนื่อยง่ายแล้วจ้า

เตรียมครบแล้วค่ะ คลอด30มิถุนาจ้า เพราะท้องแรกคลอดก่อนกำหนด ท้องนี้เลยรีบเตรียมค่ะ

บ้านนี้8มิถุนายนยังไม่ได้เตรียมเลยจร้า