5 ตอบกลับ

VIP Member

ดิ้นในที่นี้คือไม่ตำเป็นต้องดิ้นแรงๆก็ได้นะคะแม่ แค่รู้สึกว่ามีอะไรตอดหรือดึ๊บๆในท้องก็คือการดิ้นค่ะ แต่ถ้าแม่ไม่สบายใจก็ไปหาหมอนะคะตรวจคลื่นความถี่

ของเราท้องหนา ได้แค่รู้สึก ตุ้บๆๆ หรือพลิกตัวบางครั้ง (แต่ถ้าคุณแม่ไม่สบายใจหาหมอซาวหรือวัดเคลื่อนหัวใจดูก็ได้น้า)

25+4 น้องดิ้น หน้าท้องจะเด้งๆ เหมือนเราตีกลอง เวลาเค้าพลิกตัว สะอึก ก็จะรู้สึกได้ค่ะ โดยเฉพาะเวลากลางคืน จะดิ้นเก่งค่ะ

หาหมอหรือยังค่ะ หน้าท้องแต่คนรับรู้ไม่เหมือนกันด้วยค่ะไงแม่หาหมอดีกว่าชัวสุดค่ะ

ถ้าจะดิ้นเป็นคลื่นๆก็ตอน7-8เดือนนะคะ