2 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เป็นยุเลยจ้ามือชาแล้วปวดมากเวลานอนแต่เป็นข้างซ้ายข้างเดียวส่วนข้างขวาบวมๆแต่ไม่ปวดหยิบจับอะรัยก็ไม่ค่อยได้เท้าบวมแต่ไม่มากเท่ารัยพยามยกเท้าให้สูงช่วยได้ค่ะ36w. สู้ๆนะค่ะ😁😁

ตอนนี้นอนยกเท้าสูงช่วยได้เยอะเลยค่ะ เช้ามาไม่ค่อยบวม แต่มือชาเหมือนเดิม ไม่หายค่ะ โดยเฉพาะนิ้วชี้ด้านขวา จับอะไรไม่ได้เลยค่ะชามาก

เคยเป็นเหมือนกันคะ เค้าทานอาหารพวกแคลเซียมเพิ่ม อาการชาก็ดีขึ้น ส่วนอาการเท้าบวมนั้นลองแช่เท้าในน้ำอุ่นดูนะคะ

หมอให้ยามาทานค่ะ แต่ก็ไม่หายค่ะ ชานิ้วปวดหลังมือเหมือนเดิมค่ะ โดยเฉพาะเวลานอนค่ะปวดมาก ตื่นกลางดึกกว่าจะนอนได้ก็นานเลยค่ะ