35 ตอบกลับ

ทั้งเจาะทั้งฉีดพรุนไปหมดแล้วค่ะแม่ ถ้าคุมได้พยายามคุมนะคะ เอาเข็มทิ่มตัวเอง เช้า กลางวัน เย็นมันทรมานมากกก😭

มันห้ามปากไม่ได้เลยค่ะแม่ติดน้ำหวานมาก ไม่ได้กินก้จะหงุดหงิด และรุ้สึกร้อนลุ่มค่ะ แต่ของแม่ถือว่าฉีดเยอะมากเลยเช้า 8 เย้น 4 แม่ก้สู้ๆนะคะ เราจะผ่านมันไปด้วยกันอิอิ✌

เป็นค่ะแรกๆก้อน 14wน้ำตาร่วง หิวทุกอย่าง หลังจากนั้น ลูกเริ่มกินได้เราน้ำตาลลดลงเยอะเลยไม่ฉีดเลยค่ะ

เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ 31w แต่คุมอาหารอยู่จ้า สู้ๆเพื่อตัวเล็กจ้า แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค่ะ

เราตรวจเจอตอน 6 week เลยค่ะ ดื่มกลูโคส ตรวจเลือดทุก 1 ชม. รวม 4 ชม. ระดับน้ำตาล 95,189,185,151 ค่ะ 😭

ตอนนี้เจาะเลือดทุกวันเลยคะ รอหมอนัดเดือนหน้าว่า จะได้ฉีดอินซูลินไหม

เป็นอยู่ค่ะ ควบคุมการทานเหมือนกันค่ะแต่แม่บ้านนี้ได้35+วีคแล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะ

❤️❤️❤️

บ้านนี้ค่ะ แต่คุมได้ค่ะแม่ ทรมานมากค่ะแม่ แต่ต้องอดทนค่ะ เพื่อตัวเล็ก✌️✌️

จะทำให้สุดความสามารถเลยคะ ทรมานกับความอยาก แต่ก็สู้คะ ขอบคุณนะคะ

กำลังเป็นอยู่ค่ะพยายามควบคุมยุนะคะแต่บางทีก็อดไม่ได้มีแอบกินนิด นึงค้ะ

ขอบคุณจ้าตอนนี้30+3แล้วค้ะตรวจน้ำตาลไม่ผ่านสักทีเดือนหน้าถ้าไม่ลดหมอจะฉีดยาให้ค่ะสู้ๆเช่นกันนะคะ

เช่นกันจร้า.ถึงอดก้อยอมเพื่อเจ้าชายน้อยของแม่จร้า.สุ้ไปด้วยกันนะคร้า

ขอบคุณคะแม่ สู้ๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเครียดนะคะ ขอให้แข็งแรงๆทั้งแม่และน้องนะคะ

เป็น​เหมือน​เลยค่ะคุมอาหาร​แต่น้ำตาลก้อขึ้น​200กว่าตลอดเลย😭😭😭

หยิบอะไรเข้าปากไม่ได้เลยคะ