7 ตอบกลับ

TapFluencer

เอาหมอนดันหลังไว้ไหมคะ เอาหมอนวางไว้ระหว่างขาจะช่วยไม่ให้น้ำหนักถ่ายไปหลังหรือท้องมากกว่าอาจจะช่วยได้ค่ะ เราก็ทำอย่างนั้นไม่ค่อยปวดหลังเท่าไหร่ ไม่ค่อยเป็นตะคริวตอนนอน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ จะลองไปทำดูค่ะแม่

บ้านนี้ก่อปวดมากเลยค่ะ พลิกตัวมีกระดูกแทบทะลุ ปวดสุดๆ จะเอาหมอนหนุนหลังบางทีก่อผ้าห่มค่ะ ช่วยได้นิดหน่อย😂

เหมือนกันเลยค่ะแม่

ออกกำลังกายเช่นโยคะคนท้องคะช่วยได้เยอะเลยคะ เราตอนนี้33wแล้วก็ยังใช้อยู่คะช่วยได้เยอะคะเล่นเบาๆ พอหายปวด

โยคะช่วยได้ใช่ไหมค่ะ ต้องลองแล้วค่ะแม่

ลองเอาถุงน้ำร้อนประคบดูนะคะ อีกอย่างยาหม่องช่วยได้ค่ะเย็นๆลืมๆปวด พี่พยาบาลแนะนำมา

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่ จะลองไปทำดูนะคะ

ถุงน้ำร้อนประคบช่วยได้ค่ะ หมอนคนท้องอันนี้ใช้ตั้งแต่ท้องยันคลอด

เดี๋ยวจะลองเอาถึงน้ำร้อนประคบช่วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะแม่

ยิ่งอายุครรภ์มากขึ้นยิ่งปวดค่ะแม่ บ้านนี้ใช่ผ้ารอง สุ้ๆนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่

ลองหาผ้านุ่มๆหรือหมอนมารองไหมคะ

รองแล้วค่ะ บางคืนก็ปวดมาก บางคืนก็ปวดน้อยค่ะ