18 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ ระวังเรื่องเบาหวานด้วย บ้านนี้ไตรมาสแรกไตรมาสสองกินฉ่ำ ไตรมาสสามเป็นกรดไหลย้อนของพวกน้ำอัดลมกินไม่ได้เลย🥹

กินได้ค่ะแม่ ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยบ้านนี้ก็ชอบกินมากวันไหนไม่ได้กินเหมือนใจจะขาด😅😅

ดื่มได้แค่พอหายอยากพอค่ะ ในน้ำอัดลมมีคาเฟอีน + น้ำตาลสูง บ้านนี้ก็ดื่มบ้างนานๆทีค่ะ 😊

เรากินทุกอย่างเลยค่ะ ที่ไม่ใช่ของดิบ หมัก ดอง แอล ระวังแค่เรื่องน้ำตาลพอค่ะ

เรากินทุกอย่างที่ไม่ใช่ของดิบและแอลกอฮอล์ แต่ระวังแค่เรื่องน้ำตาลค่ะแม่

บ้านนี้กินฉ่ำ มาหยุดช่วงไตรมาสสุดท้าย กลัวเบาหวาน กลัวหัวใจน้องเต้นเร็ว

กินได้ค่ะ แต่นานๆกินที แต่เวลากินบ้านนี้แอบพ่อกินค่ะ พ่อไม่ให้กิน😂

ตอนท้องอ่อนเราไม่กล้ากิน พอ4เดือนขึ้น กินฉ่ำเลยแม่อยากก็กิน😂

ดื่ม ชานมชาเขียว ดื่มหมด อดใจไม่ไหว แต่ลิมิตวันละแก้วค่ะ

ไม่ควรกินดีที่สุดค่ะ บ้านนี้เพื่อลูก เลยไม่ได้กินค่ะ😊