7 ตอบกลับ

เราก็เพิ่งเป็นแล้วหายตอนกลางเดือนเมษาเลยค่ะ พารากินแค่ตอนมีไข้หรือรู้สึกปวดหัวทนไม่ไหวนะคะ ถ้าหมดไข้ไม่มีอาการแล้วก็ลดได้ ยาละลายเสมหะ กับพ่นคอ/จมูก ใช้ได้ตามที่คุณหมอแนะนำเลยค่ะ — สำคัญคือพยายามจิบน้ำอุ่นบ่อยๆ จะช่วยเรื่องเสมหะและเจ็บคอค่ะ แล้วก็กินอาหารและนอนพักผ่อนเยอะๆ ร่างกายจะได้ฟื้นตัวไวๆค่ะ หายไวไวนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เพิ่งติดเชื้อเมื่อวันที่ 4 พค. นี้เองค่ะ ได้กินยารักษาตามอาการเท่านั้น เหนื่อยสุดก็ตอนที่ไอนี่แหละค่ะ ไอจนเจ็บท้อง

สู้ไปด้วยกัน เพื่อตัวเล็กค่ะ บ้านนี้ท้อง 19วีคค่

ทางนี่กินแต่พาราตอนปวดไข้ค่ะ ส่วนอาการหวัดไออดทนเอาไม่ทานยา พักผ่อนเยอะๆ จิบน้ำอุ่นบ่อยๆ ช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

23วีค เป็นอยู่เลยค่ะตอนนี้แต่ไม่มีอาการทานแค่พาราเวลาปวดหัวไม่ได้ไปหาหมอเลย😂

คุณแม่แข็งแรงมาก ทางนี้ตกใจมากพอขึ้น2ขีด นอนซมอยู่วันนึงเต็มๆ วันนี้กลับมาพร้อมบำรุงลูกแล้วค่า

ระคายคอ เจ็บคอ คามิโลซาน กับยาเม็ดฟู่ละลายเสมหะค่ะ หายไวๆจ้า

ขอบคุณมากค่ะ

เราก็พึ่งหาย ตอนนี้ยังเหลือไออยู่บ้าง จิบน้ำอุ่นบ่อยๆค่ะแม่

สู้ๆนะคะ เราก็พึ่งหาย เป็นช่วงอายุครรภ์เท่ากันเลย

Super Mum

หายไวๆ นะคะ

ขอบคุณค่ะ