18 ตอบกลับ

VIP Member

ระวังน้องติดรสหวานคะควรให้น้องกินหลากหลายถ้าเค้าให้กินแต่ชีรีแลตแบบนี้แล้วน้องจะกินข้าวได้เมื่อไร

ค่อย ๆ สอน นพเสนอให้เขาลองกินค่ะ ถ้าจะให้ดี คุณแม่หม่ำ ๆ โชว์เป็นตัวอย่างได้จะยิ่งดีค่ะ

ซีลีเเลคเท่ากับมาม่าเด็กนะคะแม่ ควรฝึกน้องเรื่อยๆ ค่อยๆฝึกค่ะ

ที่อ่านมาดูแล้วคุณแม่น่าจะเปลื่ยนคนเลี้ยงดีกว่ามั้ยค่ะ

จริงอยากเอามาเลี้ยงเองมากกว่า เขาจะได้สนิทเรา แต่แม่ต้องทำงาน ไม่มีใครดูเลย

วันนี้ ข้าวบด+ผักโขมแดง+ฟักทอง+ปลาแซลมอน+น้ำสต๊อก คะ

แม่ไม่ได้เลี้ยงเอง มันเลยยากหน่อยค่ะ ☹️

เเนะนำกินข้าวสวยหรือข้าวต้มได้เเล้วคะ

แม่อยากให้กินอยู่ค่ะ แต่คนเลี้ยง(ย่า)ให้ลองกินแค่ครั้งเดียว แล้วติดคอ ก็ไม่ให้กินอีกเลย

ค่อยๆให้เค้าลองทานทีละน้อยก่อนค่ะ