6 ตอบกลับ

Super Mum

บ้านนี้เตรียม 1.ขวดนมคอกว้าง เคที่ค่ะ ถูกดี 2.ที่ปั๊มนมไม่ซื้อค่ะ ไว้คลอดค่อยซื้อ กลัวไม่มีน้ำนมเป็นงานขายอีก 3.แชมพูอาบน้ำเราซื้อจอนสันค่ะใช้ตั้งแต่รุ่นเรา (ตอนแรกกะเอา DMP) แม่เราบอกจอนสันดีกว่า ตามนี้เลยค่ะ

ขวดนมเนเจอร์ ที่ปั๊มเราซื้อปั๊มคันโยกมือ 90฿ ใช้แป๊บ ๆ เปลี่ยนมาเต้าล้วย แชมพูครีมอาบน้ำน้ำยาซักผ้าดี่นี่หมดเลยค่ะ

ถ้าเด็กบ้างคนแพ้ก็อาจจะใช้ไม่ได้ค่ะ คุณแม่ต้องดูสูตรที่อ่อนที่สุดอะค่ะ พวกน้ำยาซักผ้า แชมพูอาบนํ้า ประมาณนี้ค่ะ

ปกติใช้ดีนี่ค่ะ น้องน่าจะไม่แพ้ค่ะแม่ แม่ลองเลือกดูนะค่ะ 😊😊

VIP Member

บ้านนี้เตรียม 1. พีเจ้น ขวดนมสีชา คอกว้าง 2. ปั้มนม Camera (เพื่อนซื้อให้) 3. ดีนี่ สีเขียว ออร์แกนิคค่ะ

ขอบคุณมากคะ

เราใช้ขวด Dr.betta ที่ปั้ม nature(อาจไม่ใช้เตรียมไว้เผื่อ) สบู่อาบน้ำเด็ก enfant

1.ขวดนม mam 2. Spectra s1+ 3. dmp สีเหลือง ค่ะ

ขอบคุณคะ