6 ตอบกลับ

แล้วแต่บ้านไหมคะ บ้านนี้ เผลอไปว่าน้องสาว แบบน้องชอบพูดไม่หยุด ตอนนี้ลูกขวบกว่า พูดไม่หยุดจริงๆค่ะ ดีใจนะลูกพูดได้ แต่ลูกพูดมากแบบมากๆเลยค่ะ 😂😂 แต่ก็อยู่ที่คนเชื่อนะคะ คงไม่เกี่ยวกับตอนท้องหลอกค่ะ ขนาดน้ายังไม่มีแฟน เขาชอบว่านี่ว่าหูตึงบ้างอะไรบ้าง จนน้าเขามีแฟน ลูกน้าคนแรก ออกมา หูไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ค่ะ แบบหูลีบ แต่คนสองก็ปกตินะคะ

ตอนเราท้องนี่ก็งัดกับคนไปทั่วค่ะใครด่ามาเราก็ด่ากลับ (ท้องอยู่แต่ปากแซ่บมาก) ใครทำไรไม่ถูกไม่ควรเราก็ตักเตือนผิดว่าไปตามผิด แซวน้องๆว่าดำเกือบทุกวัน ลูกเราเกิดมาก็ปกตินะคะขาวจั๊วะ น่าจะแค่ความเชื่อมากกว่า เหมือนท้องอยู่อยากให้อารมณ์ดี ไม่คิดเยอะเพราะจะมีผลต่อเด็กในท้อง เด็กอาจจะมีภาวะเครียด เลยยกเรื่องความเชื่อมามากกว่าค่ะ

น้องน่ารักมากๆเลยค่ะแม่☺️

โดนเหมือนกันค่ะ แต่สำหรับเราคิดว่า ลูกต้องเหมือนเรากับสามีเราอยู่แล้ว ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับการติหรือด่านะค่ะ

อะไรที่ปล่อยผ่านได้ปล่อยผ่านค่ะแม่ อย่าเอามาสนใจ🙂

โดนห้ามเหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ก้อเชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง คิดแต่ว่าลูกเราก้อต้องเหมือนเราดิ 😅 เเม่บ้านนี้สบายใจแบบนี้ค่ะ

ภาคเราก็ห้ามค่ะ แต่ลูกเราก็ต้องนิสัยเหมือนเรากับสามีแหละ ถ้าเหมือนคนข้างบ้านก็คงได้คุยกันยาวอ่ะค่ะว่าลูกใคร 🤣

ก็คิดแบบนั้นค่ะ แต่คนแก่คือเค้าบอกว่าเป็นสิ่งที่ต้องกำให้มาก เห็นคนบ้าคนบอกก็ห้ามหัวเราะ เห็นอะไรไท่ดีก็ห้ามทักท้วง ไม่งั้นจะเข้าลูก เฮ้อ คิดหนักเลยค่ะ😢

ลูกเราต้องเหมือนเรากับพ่อเขาค่ะ 5555 ส่วนนิสัยจะเป็นยังไงก็ขึ้นอยู่กับเราสอนอีกนั่นแหละค่ะ 😊😊