ถึงแม่ ๆ นักปั๊ม มีคำถาม 5 คำถามค่ะ

1. ปั๊มนมวันละกี่รอบ 2. แต่ละรอบห่างกันกี่ชั่วโมง 3. เฉลี่ยได้ “ครั้งละ” ประมาณกี่ออนซ์ 4. เฉลี่ยได้ “วันละ” ประมาณกี่ออนซ์ 5. น้องเข้าทั้งเต้าทั้งขวด หรือขวดอย่างเดียว ✳️ เพิ่มเติม: บ้านนี้ตอนนี้ (23 ส.ค. 2563) น้องได้ 5 เดือน 11 วัน แม่ปั๊มวันละ 5-6 รอบ ห่างกัน 3-4 ชั่วโมง ได้ครั้งละ 10-19 ออนซ์ ส่วนใหญ่จะได้ 6x-7x ออนซ์ต่อวัน เคยได้เยอะสุด 86.5 ออนซ์ต่อวัน น้องเคยเข้าเต้าค่ะ แต่ช่วงนึงหัวนมแตกเลยไม่ให้เข้าเต้า ตอนนี้น้องเอาขวดอย่างเดียว เอาเข้าเต้าแล้วไม่อมเลย ร้องไห้ แม่เลยต้องปั๊มล้วนค่ะ 🤦🏻‍♀️ ⚠️ อ้อ อีกอย่างค่ะ ท่อนมตันบ่อยมาก ไปนวด+ประคบร้อนเต้าบ่อยมากจนเขาเบื่อขี้หน้า 5555555 เลซิตินก็กิน ของมันๆก็ไม่ค่อยกิน แต่ตันบ่อยเหลือเกิน #แม่นักปั๊ม #นมแม่ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ