21 ตอบกลับ

VIP Member

ส่วนใหญ่แล้วเด็กจะเริ่มดิ้น ตอนอายุครรภ์ 18-20 สัปดาห์ขึ้นค่ะ ขยับนิดๆ ดุ๊กดิ๊กหน่อยๆค่ะ

VIP Member

ดิ้นใด้แล้วค่ะ บ้านนี้20+3 แล้วยังใม่รู้สึกว่าลูกดิ้นหรือตอดเลยค่ะ

VIP Member

น้องแค่ตอด ดึ๊บๆจ้าถ้าให้รู้สึกจริงช่วงเดือนที่7ชักสุดจ้า

แม่บ้านนี้รู้สึกเหมือนปลาตอดเบาๆเองค่ะท้องแรกจ้า

บ้านนี้ประมาณ 18w เริ่มตอดค่ะ ตอนนี้ 23w ดิ้นเก่งมากค่ะ

Super Mum

บางคนรับรู้ได้เร็วหรือช้ากว่านี้ก็มีค่ะแม่

Super Mum

รู้สึกค่ะ ดิ้นแรงเวลาได้ยินเสียงป๊ากับแม่

บ้านนี้รู้สึกตอน20วีคค่ะท้องสอง

รูสึกค่ะแต่เบาๆ แค่ตอดๆ ค่ะ

VIP Member

ดิ้นแล้วค่ะ บ้านนี้ท้องที่2