52 ตอบกลับ

ของเราก้อไปเรียนนะ ตั้งแต่ท้องถึง30w ตอนนี้34+2แล้วไม่ได้ไปแล้ว นั่งเรียนไม่ไหนแล้ว ปวดหลังมาก อึดอัดด้วย ใส่ชุดนศ.ไม่ได้ อีกอย่างเราเรื่องสายช่าง เวลาเรียนจะลำบากนิด1 เรยไม่ได้ไปเรียน ที่แรกว่าจะดรอปแต่อ.ว่าไม่ต้องดรอป ขาดไปเรย ติดขร.เอาแล้วค่อยแก้ ส่วนวิชาไหนอ.ให้ซื้อของแก้ก้อซื้อเอา ถ้าดรอปได้เรียนใหม่อีกเทอม ตอนนี้เรียนปวส.2 ใกล้จบแล้ว อ.เรยไม่อยากให้ดรอป สู้ๆนะค่ะ

สู้ๆค้า บ้านนี้ท้องก็ไปเรียนทุกวัน ทั้งเรียน ทั้งฝึกงาน วันที่คลอดน้อง ก็ไปเรียนไปทำแลปปกติ พอกลับบ้านมาเที่ยงคืนก็ปวดท้องคลอด ตอนนี้น้องได้ 1เดือน 2 วันแล้วคะ เลี้ยงน้องเอง เรียนไปด้วย ไม่ได้ดรอป

สู้ๆนะคะ นี่ชื่นชมนะถึงท้องก็ยังไปเรียนอยู่ ไม่ได้มองว่าน่าอาย เรียนจบมามีวุฒิ มีงานทำ มีลูก เหนื่อยหน่อย แต่มีความสุขแน่นอน

ไปเรียนจนถึง8เดือนจ้า ไปเรียนวันสุดท้าย15ธันวา คลอด15มกรา ดีที่อยู่ในช่วงฝึกงาน แต่น้ำขึ้นมาแค่10กิโลไม่มีใครรู้เลยจ้าว่าท้อง😃

VIP Member

สู้ๆจ้าแม่บ้านนี้คลอดวันที่29นั่งรถไปเรียนถึงวันที่22 นั่งรถตู้ไปกลับวันละ60 โล ถ้าเราใจสู้ไม่คำว่าอุปสรรค

สู้ๆนะ ของเรา22วีคก็ยังไปเรียนอยู่อึดอัดท้องมากเลย😂😂 อีก2เดือนจะจบปีสี่ละ แต่เหลือฝึกต้องดร็อปไว้ปีนึง

สู้ๆค่ะ นี่ก็32w6dแล้วยังไปเรียนอยู่เหมือนกันค่ะ ไปขอดรอปแล้วแต่เขาไม่ให้ดรอป ฝึกงานก็ยังไม่ให้ดรอปอีก555

VIP Member

เก่งมากๆๆๆคะ รู้สึกภูมิใจแทนเลยที่ไม่ทอดทิ้งการเรียน อย่างน้อยๆก็มีวิชาความรู้ติดตัวเรา

นี่ก็เคยดรอปแต่ไม่ใช่เพราะท้อง พอท้องก็เรียนต่อ จน39วีค พึ่งขอลาเมื่อวานวันแรกเพื่อจะคลอด

เหมือนกันเลยคะ ตอนนี้ 15 w แล้วคะ ต้องไปเรียนเกือบทุกวัน ปี4 แล้วคะ เรียบจบพอดีคลอดน้อง❤️✌️