23 ตอบกลับ

ของเรา15 วีคก็ยังไม่รู้สึก หมอบอกว่า 20 วีคถึงจะรู้สึกค่ะ หมอบอกว่าไม่แปลกค่ะ แถมพูดติดตลกถ้ารู้สึกตอนนี้คงเป็นลำไส้เลื่อนมากกว่า

บ้านนี้เริ่มรู้สึกน้องตอดช่วง19-20w แต่25wขึ้นไปน้องจะดิ้นแรงขึ้นค่ะแม่ แล้วแต่บ้างคนหน้าท้องบางหน้าท้องหนา🥰

บ้านนี้ท้อง2คะ รู้สึกว่าน้องเริ่มสัปดาห์ที่17-19 พอเข้าสู่สัปดาห์ที่19 ถึงจะค่อยรู้สึกว่าน้องดิ้นคะ

แล้วแต่หนังหน้าท้องของแต่ละคนค่ะ บ้านนี้หน้าท้องบ้านรู้สึกตอน16วีค และแรงขึ้นตอน18วีค

แม่ลองเอาไฟส่องหน้าท้องดูนะคะ จะรู้สึกน้องดิ้นแต่ดิ้นไม่ค่อยแรง

จะเริ่มรุ้สึก18วีคขึ้นไป บางคนอาจรุ้สึกเร็ว บางคนอาจรุ้สึกช้า

บ้านนี้กว่าจะรุ้ว่าน้องดิ้นค่ะ ท้องบางแต่ 20W ถึงรู้สึกค่ะ

ลองรอสัก19wดูค่ะ แต่บ้านนี้ 15wตอด 19wเริ่มดิ้นค่ะ เริ่มรุ้สึกชัด 23w

ตอน17วีคก็ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะเพิ่งเริ่มรู้สึกช่วง19-20วีคเอง

เรารู้สึกตอน 21 W ค่ะ ท้องแรกและหนังหน้าท้องน่าจะหนาด้วย