29 ตอบกลับ

💕#อ่านซักนิด​ 💕 📌 2ขีดคือท้อง 📌 น้ำมะพร้าวไม่ได้ช่วยล้างไข พยาบาลล้าง 📌 ท้องแหลมท้องกลมบอกเพศไม่ได้ 📌 คนท้องอาบน้ำดึกได้ 📌 คนท้องไปงานศพได้ 📌 อยู่ไฟแบบสมัย"โบราณ"ไม่ได้ช่วยให้หายหนาวใน 📌 กินมะม่วงหาวมะนาวโห่ไม่ได้ทำให้แท้ง 📌 เกลียดใครลูกก็ไม่ได้หน้าเหมือนคนนั้น 📌 ชอบกินหวานกินเปรี้ยวบอกเพศลูกไม่ได้ 📌 ยาขับน้ำคาวปลาไม่ได้ช่วยขับน้ำคาวปลา 📌 คลอดแล้วกินได้ทุกอย่าง ยกเว้นLกฮ ของหมักดอง 📌 เด็กทารกก่อน6เดือนไม่ต้องป้อนน้ำ 📌 ที่ตรวจครรภ์ไม่สามารถบอกอายุครรภ์ได้ 📌 หลังคลอดกินไข่ได้ ไม่ได้ทำให้แผลปูด 📌 ลูกดิ้นไม่ถึง10ครั้งควรหาหมอ 📌 ลิ้นเป็นฝ้าใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ด อย่าหาทำเอาฉี่เช็ด 📌 มีเลือดออก,น้ำเดิน รีบหาหมอทันที 📌 มีเลือดขณะตั้งครรภ์ไม่ใช่เลือดล้างหน้าเด็ก แต่เป็นเลือดที่อาจเกิดจากแท้งคุกคาม 📌 #กินของดำไม่ได้ทำให้ลูกผิวดำ อยู่ที่กรรมพันธ์!! 📌 ไม่กินยาบำรุงเสี่ยงลูกออกมาพิการ 📌 จับลูกส่องกระจก ไม่ได้ทำให้ลูกฟันไม่ขึ้น 📌 หลังคลอดกินน้ำเย็นได้ปกติ ไม่ได้ทำให้น้ำนมหด 📌 หน้าคล้ำหน้าใส ไม่ได้เกี่ยวกับเพศลูก 📌 ไม่จำเป็นต้องดัดขาเด็ก ถึงเวลาขาจะตรงเอง 📌 ท้องห้ามสัก 📌 ต่ำกว่า37week คือคลอดก่อนกำหนด 37weekขึ้นไปคือครบกำหนด 📌 ท้องเล็กไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวเล็ก 📌 ผมร่วงคือฮอร์โมนหลังคลอด ไม่ใช่ลูกจำหน้า 📌 ควรป้อนกล้วยตอน1ขวบ 📌 ป้อนข้าวลูกตอน6เดือน ต่ำกว่านั้นหมอต้องประเมิน อย่ารีบให้กิน คนอื่นบังคับให้กินก็ห้ามยอม 📌 ซื้อของก่อนคลอดได้ สะดวกดีด้วย #ใครสงสัยอะไรกลับมาอ่านโพสต์นี้ก่อนนะคะ #ด้วยความหวังดี😁😂

ชอบเม้นนี้เหมือนคลายข้อสงสัยกับแม่ๆที่ไม่ทราบข้อมูล

ไม่ใหญ่เท่าไรคุณแม่ เนื่องด้วยคุณแม่เจ้าเนื้อ พอๆ กะบ้านนี้เลยคะ 11 w 4 d ท้องออกพอๆกันแต่ เนื่องด้วยเจ้าเนื้อ เลยเหมือนท้องใหญ่ และเราจะใหญ่ กว่านี้ตอน เข้า 5-6 เดือนคะ เตรียมเหนื่อยได้เลย✌🏼✌🏼❤️เดาว่า ผช. เพราะท้องด้านบนไม่ออกเยอะ ออกช่วงล่างเยอะ เดียวรู้เพศ และเข้า 6-7 เดือน จะนูน เหนๆ ว่าเป็น ผช . (ความเห็นเหนส่วนตัวน๊า)

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ใจก้ออยากได้ ผช เพราะคนโตเปน ผญ. 🥰🥰🥰

ท้องเลกท้องใหญ่ ยุที่สรีระของแต่ละคนค่ะ เราเปนคนตัวเลก 15 วีคท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ น้องยังตัวเลกมากๆ

ใหญ่ค่ะ แต่คงเพราะแม่ดูเป็นคนอ้วนๆด้วย เพราะ15w น้องตัวไม่โตมากหรอก เราก็อ้วนแบบนี้ค่ะพุงนำเลย

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้นำเยอะเลยค่ะ....😅😅😅

ท้องสองเหมือนกันค่ะ ใหญ่เหมือนกันเลย 14w5วันเอง มีแต่คนทัก จนไม่กล้าบอกใครเลยว่ากี่เดือน

นั้นสิคะ ไม่กล้าบอกใครเหมือนกันให้เค้าเดาๆกันเองค่ะ555

ท้องใหญ่จังเลย ของเค้า 15+4w เหมือนกัน ท้องเหมือนคนกินอิ่ม 55555 ของเค้าท้องแรกจ้า

ต่างกันมาเลยค่ะคุณแม่ ของเราใหญ่จนนอนลำบากเลย...😅😅

ของเรา17วิคยังไม่ออกมากเลย.ยังไม่มีใครทักเลยว่าท้องนอกจากบอกว่ากำลังท้อง.

ของเราไปไหนมีแต่คนทัก พอรู้ว่ากี่เดือน มีแต่คนบอกว่าท้องใหญ่มาก...😅

ใหญ่มากค่ะเเม่ เกือบเท่าเราตอนนี้เลยค่ะ8เดือนกว่าจะ9เดือนเเล้วค่ะ😅

จิงหรอคะ ก้อว่ามีแต่คนทัก ใหญ่กว่าท้องแรกเยอะเลยค่ะ....

TapFluencer

ใหญ่ค่ะของเราท้อง4เดือนยังไม่ออกเลยไม่มีด้วยซ้ำ

ของเราท้องนี้ใหญ่กว่าท้องแรกมากเลยอ่ะค่ะ...😅

ใหญ่ค่ะแม่ บ้านนี้ท้องสอง17week ท้องใหญ่มากค่ะ

ขอบคุณค่ะ...🥰🥰🥰