12 ตอบกลับ

ท้องเเรกหรือเปล่าคะ​ ท้องเเรกจะยังไม่รู้สึกตอดนะคะน้องตัวเล็กอยู่อีกอย่างถ้าหน้าท้องหนาก็จะยิ่งไม่รู้สึ​กเเต่จะเห็นน้องดุ๊กดิ๊กๆในจออัลตราซาวด์คะ​ ตอนเเม่ท้องเเรกก็ไม่รู้สึกคะรู้สึกอีกทีตอนดิ้นเลย6เดือน​ ตอนนี้แม่ท้อง2​น้องก็เริ่มตอดเเต่ไม่เเรงคะเเม่ท้องได้16สัปดาห์คะตอนนี้ของเเม่จะเห็นน้องทุกเดือนในจอเพราะโรงบาลที่เเม่ฝากอัลตราซาวด์ทุกเดือน​ อย่ากังวลนะคะ​ อย่าเครียดนะคะคุณเเม่​

ท้องแรกรึเปล่าคะ ถ้าท้องกล้ามเนื้อคุณแม่กระชับจะรู้สึกช้าหน่อยค่ะ อาจเป็นช่วง 20-25สัปดาห์เลย แต่ถ้าเป็นท้อง 2 แล้วยังไม่รู้สึก ก็เป็นเพราะกล้ามเนื้อกระชับนั่นแหละค่ะ ขอให้รู้สึกไวๆนะคะ☺️

ท้องแรกค่ะ #ขอบคุณค่ะ😍

บ้านนี้ตอดตอน17+3วีคค่ะแม่ 14วีคยังเล็กอยู่ บางคน20วีคขึ้นก็มี ทำใจให้สบายค่ะ อย่ากังวลมากเกิน หน้าท้องแต่ละคนหนาบางไม่เหมือนกัน

บ้านนี้ก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกันค่ะ ไปรู้เอา 24 วีคนู้นเลย ไม่รู้ว่าหนังท้องหนา หรือแม่แยกแยะไม่ออก 555

16 สัปดาห์ 4 วันแล้ว ยังไม่รู้สึกอะไรเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าลูกตอดมีความรู้สึกยังไง ท้องแรกค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกกว่าจะรู้สึกก้อ 17 ปลายๆเลยค่า ใจเย็นๆค่ะคุณแม่ เดี๋ยวน้องก้อตอด

น้องอาจตัวเล็กอยู่ค่ะคุณแม่ หากท้องแรกด้วยจะรู้สึกช้ากว่าค่ะ

แค่14wเองคะแม่ จริงๆบางคนจะรู้สึกช่วง16-20w บางคนก็25wนู้นคะ

ตอนนี้ของเราได้15wรู้สึกเหมือนเขากำลังจะตอด

เพิ่ง14wเองค่ะ ต้อง20ขึ้นไปจะรู้สึกชัดเจน

เรารู้สึกตอน18สัปดาห์ค่ะ ท้องแรก